ขอถามพี่ๆคับ ใครเป็นบ้างครัช?? ว่าb14...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Chicharito Zhar, 25 เมษายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chicharito Zhar

Chicharito Zhar Guest

0
    0
    0
    ขอถามพี่ๆคับ ใครเป็นบ้างครัช?? ว่าb14 เวลาเราบิดกุนแจปัยที่ล็อคแร้วดึงออกพวงลัยมันจะล็อค..คือว่ามันล็อคแร้วผมก้อเรยลองหมุนพวงลัยไปซ้าย-ขวา ตรงที่เสียบกุนแจมันจะขยับได้เล็กน้อยอะคับ เหมือนมันไม่แน่นอะคับ..แร้วพอเวลาขับบางจังหวะที่ทางมันไม่เรียบก้อจะรู้สึกมันดังกึกๆมาที่มือเราอะคับ...ขอคำแนะนำด้วยคับ..หวาดกลัวเวลาที่ขับเร็วนะคับ...ขอบคุณคับ

2. Eco Partsshop

Eco Partsshop Guest

0
    0
    0
    รถผมก็เป็น เกิดจากสวิทช์คอพวงมาลัยหลวม แต่เวลาวิ่งแล้วดังถ้าเป็นที่ตัวนี้จริง ไม่อันตรายครับ แค่รำคาน วิธีแก้ ถอดฝาครอบ ตอกน๊อตเดิมออก(เป็นน๊อตขันขาดไม่มีหัวต้องตอกออกอย่างเดียว)หาน็อตเบอร์10 ไขอัดให้แน่นแต่ถ้ายังหลวมเอายางในมอไซรองฝาประกับแล้วค่อยขันน็อตเบอร์10หรือซื้อน็อตขันขาดจากศูนย์มาใส่ก็ได้ตัวละประมาณ 55 บาท ปล. ถ้ายังวิ่งแล้วดังหาเช็คจุดอื่นได้เลย เช่น แร็ค ลูกหมากแร็ค ไรเงี๊ย .....^^

3. Chicharito Zhar

Chicharito Zhar Guest

0
    0
    0
    ผมแกะดูแร้วคับมันขยับตรงตัวประกบนะคับและเปนน็อตไม่มีหัวแบบที่พี่บอกจิงๆ.เปิดมาถึงกับเงิบเรยที่เดียว55 คงต้องปล่อยปัยก่อน. อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้