สอบถามผู้รู้หน่อยคับ..เรื่องแอร์คับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Nusza Nakhonchaisri, 1 พฤษภาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามผู้รู้หน่อยคับ..เรื่องแอร์คับ พอดีแอร์รถไม่ค่อยเย็นอะคับ..เย็นไม่ฉ่ำ..สู้แดดไม่ไหว.ก็เลยไปร้านแอร์ช่างบอกว่าตู้แอร์ตันเลยได้ทำการล้างตู้แอร์+เติมน้ำยาค่าเสียหาย1000บาท....พอนำกลับมาขับรู้สึกว่ามันเย็นบ้างไม่เย็นบ้าง ..บางทีหนาวเลย..บางทีมีแต่ลมออกมา....พอขับทางไกลๆแอร์จะเริ่มไม่เย็นต้องเปิดเบอ4ตลอดเหมือนลมไม่ค่อยออก..เวลากลางคืนเปิดเหมือนมีไอน้ำอออกมา..ไปหาช่างช่างบอกว่าต้องเปลี่ยนไดร์เออร์กับอะไรสักอย่างอีก2000+..อยากทราบว่าอาการแบบนี้เป็นอะไรคับ..กลัวโดนช่างหรอก..ตอนนี้ขับรถทางไกลๆร้อนเลย....แฟนบ่นคับ..ช่วยเหลือหน่อยคับ..ขอบคุณคับ

1. เป็นเหมือนกันเรยคับ

2. นั่นนะสิทำไงดี.....ร้อนๆ

3. อาการนี้คล้ายกับตู้เปงน้ำแข็ง ลองหรี่เทอรโมดูก่อน หรือไม่ก็ตอนลมไม่ค่อยออกลองตัดคอมแอรสักแปปแล้วเปิดใหม่

4. ผมเคยทำคับ ตัดคอมแอร์เพราะลองไปจับท่อแอร์ใต้ฝากระโปงดูเยนเยือกอะคับป๋องแป๋ง ป๋องแป๋ง

5. ส่วนไอ้หรี่เทอโมคืออะไรอะคับป๋องแป๋ง ป๋องแป๋ง

6. ตัวปรับอุณภูมิแอรอะคับ

7. อ่อปุ่มบิดตัวกลาง

8. ผมลองอ่านในเวป เค้าบอกให้ลองเปลี่ยนเป็นคอม แอร์ Nissan NV เย็นเยือกจิงมั้ยคับ

9. ตู้เป็นน้ำแข็งนี่...เป็นไอน้ำใช่ปะคับ

10. Sivakorn Phuhoy

Sivakorn Phuhoy Guest

0
    0
    0
    จริงๆร้านน่าจะเปลี่ยนไดร์เออร์ ด้วยนะ

11. ขับไปแรกๆลมยังออกแรงอยู่..แต่ไปทางไกลๆลมเริ่มเบาต้องเปิดเบอ4ตลอดแก้งัยดีครับ

12. ขับไปแรกๆลมยังออกแรงอยู่..แต่ไปทางไกลๆลมเริ่มเบาต้องเปิดเบอ4ตลอดแก้งัยดีครับ

13. มันเกี่ยวกับน้ำแขงมันจับในท่อแอรปะเรยทำให้ลมไมออก

14. เขาถอดท่อฮีตเตอร์ออกหรือเปล่าครับ

15. Sivakorn Phuhoy

Sivakorn Phuhoy Guest

0
    0
    0
    ลองเปิดเบอร์ 4 เเล้วเริ่มจากความเย็นน้อยๆ ค่อย ปรับ ความเย็นทีละนิดๆ ดูว่า มันเย็นไหม

16. ส่วนมากที่แอร์เป็นน้ำแข็งเกิดจากตัววัดอุณหภูมิในตุ้มันไม่อยู่ในตำแหน่งของมันหรือเติมน้ำยาเกินกว่า0.8kgและตัวประตูลมร้อนไม่ทำงาน

17. มันเกียวกับคอลร้อนหรือป่าวครับ...แล้วฮีตเตอร์มันเปงยังไงครับ

18. ตอนนี้ขับรถอยู่ครับเปิดแอร์อยู่เบอร์1พอปรับไปเบอร์4ลมออกเพิ่มนิดเดียวเองคับ

19. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    เช็คสองอย่างนะ ลองเปลี่ยนร้านดูคับ ...ตู้แอร์ตันหรือไม่ สงสัยคงต้องเายตังล้างใหม่อีกที ...หรือพัดลมแอร์เริ่มสกปรก หรือเริ่มใกล้จะพัง เลยพัดได้เบา คับผม

20. ผมผึงล้างตู้แอร์มาครับ ก่อนหน้านี้ลมปกติครับหลังจากล้างมาวิ่งทางไกลลมก็เบาลงครับ

21. ดู/ขยับดีเรดู ของผมก็เปน บ้างบางครั้ง ถ้าไม่หายมา ผมจะแนะนำร้านดีๆ เปนกันเอง ราคาย่อมเยา รับประกันไม่มีฟันแน่ๆ อู่ประจำผม ไม่เชื่อถามน้องบอยใด้

22. ผมไม่ทราบว่าดีเรอยู่ตรงไหนครับ

23. เปิดฝาโปง กล่องดำ ดีเรตัว ญ แรกสีฟ้า

24. ฝากล่องจะบอกตำแหน่ง ขยับๆดู

ผมมือใหม่ครับ ขอบคุณมากๆๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้