อยากรู้ว่า evo 3 ใส่ลูก 2jได้ไหม

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย ake ultima, 4 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ake ultima

ake ultima New Member Member

31
    0
    0
    คืนตอนนี้ผมใช้เครื่องEVO 3วางเสร็จแค่วันเดียวลูกแตกแล้ว 4ลูกเลยคิดว่าจะใส่ลูก 2j หัวลูก 2jตำกว่า
    มีผลอะไรไหม ช่วยแนะนำหน่อยครับ

2. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    ใส่ได้ ครับ ต้อง แก้ สลักลูกสูก กับ คว้านเสื้อสูป ออก 1 มม เพราะลูกสูปของ2j มีขนาดใหญ่กว่า หัวลูกสูปที่เตี้ยกว่าจะทำให้กำลังอัดในห้องเผมใหม้ลดลงครับ ทำให้สามารถที่จะใช้อัตตราการบูสที่เยอะขึ้น รวม ความทนทานของลูกสูปที่มากกว่าครับ แต่ก็ มี ข้อเสียคือ น้ำหนักของลูกสูปที่มากครับ กับ อาการตบข้างในรอปสูงๆ ครับ

3. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ผมว่าต้องไปไล่หาสาเหตุนะ ว่าทำไมถึงลูกแตก แตกทีเดียว4ลูกมันไม่ธรรมดานะ

4. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ลูกแตก 4 ลูก ผมว่ายังดี ถ้าแตก 2 ลูก นี่อันตรายยิ่งกว่า 555 ออก เรทเอ็กซ์

ผมก็ใช้อยู่ครับ ลูก 2J แต่ถ้าให้ดีหาลูกแต่งมือสองมาเล่นดีกว่าครับ ทนกว่าแน่

ลูก 2J ตกประมาณลูกละ 900 กว่าบาท x 4 = ประมาณ 4 พันกว่าอ่ะครับ

5. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ใช้อยู่เหมือนก้น อึด ทน แต่แตก 4 นี่ไม่ทำมะดาแล้วละ

6. Bshowroom

Bshowroom New Member Member

467
    13
    0
    สงสัยใส่ กล่องจุน น้ำมันบางมากถึงมากที่สุด หรือว่าอะไร มันเจ๊งแน่ๆ
    ต้องไปหา สาเหตุก่อน เด๋ว ใส่ ลูกซิ่ง เข้าไป แตกอีก หมดตูด กันพอดี
    ลูก2J ใส่ได้ แต่เสื้อ และลูก ต้องทำใหม่ ตามกลเม็ดเด็ดพลาย ของอู่ ดังๆ ซึ่ง ก้อไม่ค่อยบอกกันว่าทำอย่างไร บ้าง แต่ อู่ ไหน ทำไม่เป็น มี รื้อ อีกรอบ เอิ๊กๆๆๆๆๆ

7. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ถ้าใช้งานเดิมๆ ใช้ลูก63T ธรรมดาดีกว่า ขยับมาเล่นลูก 5-6-7 ที่คุณสมบัติดีกว่าได้ บูสท์หนักได้เหมือนกัน
    ใช้งานเดิมๆ ไม่แนะนำให้เล่นลูก J ครับ
    เพราะ ปัญหาลูกตบข้าง มีผลในระยะยาว
    1. โรงกลึงบ้านเราหา โรงกลึงที่กลึง แล้วผนังเสื้อสูบกลมเป็นทรงกลม ยากมาก ส่วนมากกลึงตามใจช่างกลึง
    จึงมักไม่ค่อยกลม เป็นรูปไข่ พอประกอบลูกเจ เข้าไปมักมีปัญหาอาการตบข้าง ทำให้ผนังเสื้อสูบเป็นรอย หรือเป็นผนังเสื้อสูบสึกเป็นรูปไข่
    ทำให้เสื้อสูบจะเริ่มไม่กลม แล้วปัญหาอื่นๆจะตามมาอีกมาก
    2. ช่างทำไม่เป็น ค่าเครียร์แรนท์ ไม่ได้มักมีปัญหาครับ

8. Bank350Z

Bank350Z New Member VIP

137
    0
    0
    :rolleyes: แตก 4 ลูกนี่ไม่ธรรมดาแล้วนะเนี่ย หาสาเหตุก่อนดีก่าคับ

เพราะยังไม่เคยเจอเหมือนกันแตกทีเดียว 4 ลูก :D

9. ake ultima

ake ultima New Member Member

31
    0
    0
    ลูกที่แตกแตกที่ร่องแหวนนะครับ

10. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ถ้าแตกร่องแหวง ผมว่า น้ำมันบางครับ
    ลองเช็คระบบน้ำมันดูดีกว่า

11. โอ๊ต MIDWAY

โอ๊ต MIDWAY New Member Member

496
    7
    0
    อยากบอกว่า..มีลูกEVO1-2 เยอะมาก..........อยากได้บอก.........ของมาจากคนแถวๆข้างบนแหละ...12 ลูก.......EVO5อีก 4 ลูก...

12. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    ผมมีลูกสามอีกสามลูก ตาคนข้างบนบอกว่าเก็บไว้เถอะเผื่อมีใครแถวนี้อยากได้ไปใช้
    แตกร่องแหวน 4 ลูก.... อืมมมม บางถึงบางที่สุดแล้วละ มีปัญหา แก้ปัญหาก่อนดีกว่าครับ ส่วนลูก หาของ 7-8-9 มาใส่ แจ่มๆเลยครับ

13. เปา4G

เปา4G New Member Member

293
    7
    0
    น่า สงสารจัง :D

14. BOY-SUPRA

BOY-SUPRA New Member Privilege

83
    0
    0
    ใส่ได้คับลูก 2J ไม่มีอะไรเกินความสามารถของช่างไทยคับ อิอิ ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้