LPG&NGV อันไหนดีกว่ากันคับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย ปลาย, 23 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ปลาย

ปลาย New Member Member

17
    0
    0
    เครื่อง 4g63t คับ ใช้ L&N ดีกว่ากันครับ เเล้ววิ่ง รอบสูงๆ ได้รึป่าว

2. Bshowroom

Bshowroom New Member Member

467
    13
    0
    ngv ดีกว่าเยอะคับ แต่ราคาแพง

3. ToR_Evo_20

ToR_Evo_20 New Member Member

138
    3
    0
    แล้วแต่คนใช้มั้งผมว่าแต่ NGV เติมนาน ที่เติมน้อย วิ่งได้น้อย หนักรถมากๆ ใช้หัวฉีด ตีนปลายก็คงตกไปเยอะเพราะน้ำหนักที่เพิ่มขึ้น 250 อาจเหลือ 210-220 มั้ง
    LPG ก็ตรงข้ามกัน แต่ราคาแพงกว่าเวลาเติมแต่ไม่มากนัก LPG ไปต่างจังหวัดได้สบายกว่าเพราะปั้มเยอะ หาเติมง่าย
    อันนี้ดูแต่หัวฉีดนะครับไม่พูดถึง Mixer
    ส่วนถ้าจะใช้แก๊สน่ะ ลอง LPG ก่อนก็ได้ เพราะถ้าเกิดมันขึ้นมามากเกือบเท่าน้ำมัน ชุดหัวฉีดสามารถเพิ่มอุปกรณ์เพื่อเปลี่ยนไปใช้ NGV ได้(อันนี้ร้านแก๊สบอกมา)

4. nameew

nameew Guest

0
    0
    0
    eeee

รบกวนถามไรหน่อยครับ ถ้าซื้ออีโวมาเเล้วใช้เเก๊สมันจะไม่คุ้มป่าวครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้