พี่สมาชิกทุกท่าครับ เออคือว่า ฟิต มีเรื่องจะสารภาพคับ ขอความคิดเห็นหรือติชมให้น้องคนนี้หน่อยครับพี่

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย muhammatu, 4 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. muhammatu

muhammatu New Member Member

286
    2
    0
    :doh::doh::doh::doh:เออ...........คือว่าไม่รู้ผมทำถูกไหมที่จะขายรถBluebirdที่ผมใช้
    เพราะว่าเครื่องยนต์รถผมอะคับ ผมไปตั้งรอบหรืออะไรต่างๆที่พี่บอกอะคับ มันยังเหมือนเดิม รอบยังตกอยู่ ส่วนหัวชีดนั้นมันซึมจริงนั้นและพี่ ของก็ไม่มีให้เปลี่ยน สรุปว่า ถ้าซ่อมเครื่องเดิมสู้ยกเครื่องไปเลยดีกว่าใช่ไหมครับ จบตรงนั้นก็จะต้องมาต่อที่ช่วงล่างอีก หมดบานเลยครับพี่งานนี้ ไม่รู้จะหมดสักเท่าไร ที่ผมคิดคือว่าขายคันนี้แล้วรอจังหวะดีๆที่มีใครสักคนจะขายรถBluebirdแบบไม่ต้องทำขนาดนี้เช่นเครื่องไม่มีปัญหาหรือยกเครื่องแล้วเป็นต้นจะดีกว่าไหมคับ ที่ผมจะขายแค่80000-85000บาทคับราคาที่ซื้อมา เอาทุนคืนคับ ทำมาก็หมื่นกว่าละยังไม่ถึงไหนเลย แต่ปัญหาจริงๆอยู่ที่ว่าเวลาที่คลับจะนัดไปไหนกันเช่น มิดติ้ง ผมก็ไม่รู้จะไปยังไงแล้วครับ หนักใจมากมายเลยละท่านพี่ทั้งหลาย ผมไม่อยากให้วันนั้นเป็นวันแรกและวันสุดท้ายของผมที่ได้พบปะท่านสมาชิกทุกท่าน อยากจะพบปะเจอะเจอเรื่อยๆ แต่คงไม่เป็นไรมั้งครับทุกอย่างมีทางออกเสมอครับ ทุกท่านช่วยเขียนกันหน่อยนะครับผมอ่านทุกคำละครับ:help::help::help::help::help:

จากใจจริง ฟิต น้องเลิฟของพี่(หรือป่าว)
    :cry::cry::cry::cry::cry:

2. ArkaRacing

ArkaRacing New Member VIP

985
    2
    0
    อันนี้นี้มันก็แล้วแต่มุมมองของแต่ละคนนะครับ แต่เป็นผม ผมทำต่อคับทำมันคันนี้นี่แหละ เท่าไหร่เท่ากัน ก็ได้เค้ามาแล้วยังไงก็ต้องดูแลเค้าต่อไปคับ รถผมเองก็หมดไปหลายเหมือนกันคับ แต่นี่ก็เป็นเพียงมุมมองของผมนะครับ

3. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อิอิรถที่ท่านเห็นสวยๆในคลับนี้................หมดไปเป็นแสนครับ..................รถผมเองก็ครึ่งล้านครับ.........อะไหล่หาไว้ได้แล้วยังไงโทรมาหาผมหน่อยผมไม่ได้แมมเบอร์คุณไว้อะครับ
    เรื่องแค่นี้ถึงกับขายเลยหรอ..........เรื่องธรรมดาจ้า....................ดังคติพจน์ที่ท่านเหมาเจ๋อโป้งกล่าวไว้ว่า..อยู่bluebird club ต้องรวยครับ

4. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D
    อิอิ

สั้นๆ ตรงๆ ตามประสาคนเห็นแก่ตัวอย่างผมนะ......

คุณนั่งทำการบ้าน ชั่งใจ คำนวณเงินที่มี
    แล้วก็คิดให้ยาวๆ ไกลๆ......... แล้วก็ตัดสินใจ
    จะขายก็ขาย จะใช้ก็ค่อยๆ ทำ..... :D

5. muhammatu

286
    2
    0
    ครับขอบคุณคับ ...

6. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    ใจเย็นๆครับ ค่อยๆทำ ดูอย่างผมสิ มานั่งทำตูมเดียวก็ไม่ไหวหรอกครับ ต้อง ทยอยๆทีละนิด

รวมๆกัน ที่ทำมา ผมก็ซื้อรถได้อีกคันแล้วครับ แต่ไม่ได้หมายความว่า ผมมีตังเยอะนะ

มันต้องค่อยๆบรรจงครับ ทีละจุดๆ ถ้าเกิดถอดใจซะก่อน มันก็ไม่คุ้มค่ากับการรอคอยครับ

ถ้าจะขายซื้อคันใหม่ ผมเชื่อว่า คุณก็ต้องมานั่งทำอีกเช่นกัน

7. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38

ถูกต้อง....:D

8. zombieuster

zombieuster New Member Member

156
    2
    0
    อยู่ bb ต้องรวยครับ ฮืออออๆๆๆตอนนี้เพลาเริ่มดังครับ ออกตัวแรงมากไปหน่อย

9. muhammatu

286
    2
    0
    ง่ะ ต้องรวยเลยรึ งั้นกระผมคงอยู่ไม่ได้ละจิ ไม่รวยเลยงิ พอมีพอกิน อิอิ.............................
    ถ้าคนที่จะอยู่bbต้องรวยผมก็จนปญญาละคับท่าน

10. muhammatu

286
    2
    0
    ผมท่านทศผมก็ว่างั้นเอางี้ละกันท่านทศรถท่านขายให้ผมเลยละกันผมจะได้ไม่ต้องทำละใช้ได้เลย
    อิอิ................

11. ArkaRacing

985
    2
    0
    สู้ต่อไปนะเถอะ จีบัน!!

12. blue90

blue90 New Member Member

1,251
    2
    0
    ค่อยๆ คิด ค่อยๆ ทำครับ ใจเย็นๆ

13. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    อิอิ รวย (หนี้) :D

14. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38

ใช่เลย....:D

15. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    it could only be bluebird.

:D:D:D:D:D:D:D

16. muhammatu

286
    2
    0
    ครับขอบคุณที่ให้คำปรึกษา

17. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    ......:D:D.............น้ำมันแพงค่าใช้จ่ายเยอะ
    ...........จำเป็นมาก/น้อย........:):)

18. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    มันเป็นสถานะภาพที่ถูกบังคับว่าต้องรวย เพื่อจะได้เอาเงินมาซ่อม BB :D

19. PONG DMAX

17,115
    14
    38

พูดอีกก็ถูกอีก
    :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

20. yy_u12

18,827
    95
    48

:rolleyes: อืม............
    ถึงขนาดใช้คำว่า"บังคับ" เลยเหรอครับ.......

:rolleyes:

21. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    :sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad:

22. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0

:D:D:D LOVE ME LOVE MY BLUEBIRD:D:D;)

23. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    ซ่อมเดือน ต่อเดือน ผมก็ยังใช้ครับ เพราะผูกพันกะมัน มาก อิอิ แต่ละเดือนผมแบ่งเงินไว้3ส่วนอ่ะ

กิน 1ส่วน
    รายจ่ายคงที่ 1 ส่วน
    รถ 1ส่วน

แต่สามส่วนของผมเนี่ย
    กิน 10%
    รายจ่ายคงที่ 20%
    รถ 70%

55+ มิน่าล่ะ ผมมะค่อยเหลือเก็บ

24. muhammatu

286
    2
    0
    อืมสามส่วนของท่านทศเนี่ยมันเท่าไรละ อิอิ

25. ArkaRacing

985
    2
    0
    ก็กินแค่10%นี่ล่าม๊างงง ถึงได้ผอมเชียว :D

26. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อย่างนี้ผมก็ต้องหนักกว่าท่านๆอีกหละสิครับ
    ซ่อมรถ 100 %
    กิน 50%
    เก็บ 50%
    ส่วนที่เกินมานั้น...................................................เป็นหนี้สินครับ อิอิ

27. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    ก็ถ้าน้องเค้า Hate BB เค้าก็จะ Hate บุ๊งบิ๊งไปด้วย....

ขำกร๊ากกกกกกกกกกกกกกกก :D

:rolleyes:;) อืม......
    ระดับเทพ เค้าทำกันอย่างนี้นี่เอง......;)

:eek::eek::eek::eek::eek::eek:

28. YOYO BB U12

YOYO BB U12 New Member Privilege

762
    2
    0
    :sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad:

29. muhammatu

286
    2
    0
    555+++++++++++++++

30. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ผมเก็บตังซะส่วนใหญ่ จะได้มีรถที่สมบูรณ์ ดีๆขับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้