นี่หราใบอินวอยที่รอ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ศักรินทร์ ดาวร้าย, 30 มิถุนายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    นี่หราใบอินวอยที่รอ

1. ถามว่ามันใช่ไหม

2. ตรงตัวครับ ใบกำกับ(invoice) ใบกำกับภาษ๊(tax invoice)

3. ผมงงครับ

4. บ่เคยพบบ่เคยเห็นเลย

5. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    งงอะไรครับ ก็ถูกต้องแล้วนะครับ

6. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ขับรถไปตรวจสภาพแจ้งเปลี่ยนได้เลย

7. Jacky Jdm

0
    0
    0
    สีตรง กรณีมีแก้ส ลงเล่มแล้ว ที่เหลือก็ไปกรอกคำร้อง ที่กรมขนส่งทางบกตามภุมิลำเนา

8. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ใบกำกับฯ ใบแจ้งจำหน่าย ใบแจ้งนายทะเบียน ใบแจ้งเปลี่ยนชื่อในใบกำกับ

9. Jacky Jdm

0
    0
    0
    เอาเล่มรถตัวจริง สำเนาบ้าน บัตรผู้ถือกรรมสิทธิ์ ไปดำเนินการได้เลย

10. Jacky Jdm

0
    0
    0
    จนท จะแก้ไขด้วยมือสำหรับหน้าจดทะเบียนลำดับสุดท้าย และลงบันทึกด้านหลัง ในเล่มคู่มือทะเบียนรถ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้