ขอถามสักนิสคับ เครื่องเบนซินเกียออโต้คับ ติดแก็สแต่แก๊สไม่ใช้แล้วคับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Maki Kono, 1 กรกฎาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Maki Kono

Maki Kono Guest

0
    0
    0
    ขอถามสักนิสคับ เครื่องเบนซินเกียออโต้คับ ติดแก็สแต่แก๊สไม่ใช้แล้วคับ 1.ควันดำเหม็นมากคับ 2.รอบตกถ้าติดไฟแดงหรือเจอแยกหรือหยุดรถดับทันทีเลยถ้าไม่เยียบคันเร่งเลี้ยงไว้คับ (ขอบคุณก๊าบ)

2. ลองเช็คท่อยางระบบเว็คคั่มภายในห้องเครื่องก่อนครับ มีหลุดหรือแตกร้าวหรือป่าว ไล่จากง่ายๆไปก่อน ^^

3. ปกติเครื่องเบนซิลครันไม่ดำถูกต้องไหมครับ? ขอสัญนิฐานนะครับ อาการเช่นนี้เผาไหม้ไม่สมบรูณ์หรือไม่หมดสิ่งที่หลงเหลือคือควันดำๆ(ไอน้ำมันล้วนๆ)ที่เราเห็น(ยกประเด็นแก็สหุงต้มรุ่นที่เเม่ค้าใช้สามารถปรับอากาศได้หากเราปรับอากาศให้สมดุลย์กับเเก็สดีเเละเหมาะสมจะไม่มีครันไฟหม้อก็ไม่ดำ เปลวไฟจะออกสีฟ้า) ไปดูระบบอากาศไม่สมดุลย์ เอาผู้กันล้างแอร์โฟล์หน่อย(สกปรกส่วนผสมจะหนา) ดูสายเเว็คหน่อย เช็คองศาจุดระเบิดหน่อย(12องศาหลังศูนย์+-5องศา) เอาของง่ายๆก่อนครับอย่าเพิ่งลงลึก อีกอย่างยางจมูกฝาครอบวาวล์ ตัวนี้ก็เป็นจำเลยประจำเชียว ขอถามอีกนิด รอบเดินเบาขณะเครื่องร้อนเเล้วเท่าไหร่ครับ

4. แก็สระบบเดิมเป็นเเบบดูดใช่ไหมครับ เอามิกซ์ออกก็หายเเล้วมันขวางอากาศ(อากาศไม่พอ)

5. ยางตีนวาล์วรึเปล่าครับ

เช็คหัวฉีดดูรัวหรือป่าว ล้างแอร์โฟล์ด้วย O2 เซนเซอร์ก็ด้วย แต่อาการแบบนี้แอร์โฟล์มักจะพัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้