จะถอดยางรีดน้ำกระจกด้านนอกตามรูปนี้ถอดไงครับท่านใดเคยถอดรบกวนแชร์น่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Pisi Ama, 2 กรกฎาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pisi Ama

Pisi Ama Guest

0
    0
    0
    จะถอดยางรีดน้ำกระจกด้านนอกตามรูปนี้ถอดไงครับท่านใดเคยถอดรบกวนแชร์น่อยครับ

2. Somsak Sornsueb

Somsak Sornsueb Guest

0
    0
    0
    ลดกระจกลงให้สุด ถอดแผงประตูด้านใน แล้วดูน๊อตที่ยึดจำได้ว่าจะอยู่ด้านในแถวๆเสาครับไขออกแล้วค่อยๆงัดขึ้น

3. ถอดกระจกมองข้างออกด้วยเด้อ

4. ถ้างัดระวังกิ๊บหักหาชื้อยากต้องกดกิ๊บล๊อคออกมันถึงจะออกมีอยู่4ตัวถ้าจำไม่ผิดครับ

5. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ถอดยากหน่อยครับ มีน้อตตัวเดียวที่สามเหลียม ต้องมีครีมปากแหลม เอาไขควงปากแบนกดที่ปริ้นล๊อก แล้วดึงสลัก ห้ามงัดที่คิ้วนะครับ ข้างละสี่ห้าตัว ระวังหัก ถ้าหักละก็อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้