ลาแล้วกึ่งแห้งลูกที่สาม ในรอบปี

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Adison Nakonsakhet, 28 มิถุนายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ลาแล้วกึ่งแห้งลูกที่สาม ในรอบปี

1. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ไม่เคยใช้เลยแบตแห้งเนี้ย ใช้แต่แบตน้ำ

2. Kong Us

Kong Us Guest

0
    0
    0
    ผมเห็นหลายคนใช่เยอะนะพี่ตัวนี้ครับ

3. สามตัวในหนึ่งปีมันแปลกๆนะครับ ไดร์ชาร์ตไม่ชาร์ตรึเปล่าครับ

4. ชาร์ตปกติครับ แบตแห้งไ่เหมาะกับรถวิ่งวันล่ะ 100โลครับ พึ่งรู้ครับ มันเหมาะสำหรับรถวิ่งจ่ายตลาด

5. ผมคนนึงล่ะที่ใช้

6. แตว่า มีอะไรผิดปกติ รึป่าว

7. มีอะไรผิดปกติหรือ ป่าว

8. ก็ปกติดีทุกอย่างครับ ยกเว้นยางเพลาขับขาด ท้องอ่างซึม ยางแท่นเครื่องขาด ซีลหัวเทียนซึม ที่สำคัญปั้มเงินไม่ทันครับ

9. วิ่งวันกี่โลไม่รุ๊ แค่ปีนึง 80,000 กิโล แบตแห้งลูกนี้ตอนนี้ก็ยังใช้อยู่ จะครบ 3 ปีแล้ว

10. Ccm Chadchai

Ccm Chadchai Guest

0
    0
    0
    ผมเพิ่งเปลี่ยนแบตน้ำ ปกติประกัน 1ปี แต่รถติดแก๊ส เจ้าของร้านบอกประกัน 6เดือนนะ มันเสี่ยงสูงขนาดนั้นเชียวถึงลดประกัน

11. แบตแห้งบางยี่ห้ออยู่ไม่ทนจิงๆครับตัองใช้แบรนส์ถึงจะโอเคครับ

12. หาตัวเรียงกระแสไฟ อ เจิ้น เตชะ ณ. สุวรรณ ดู ระบบไฟอาจจะรั่วได้ แบบนี้เปลี่ยนบ่อยเกิ้น

13. ขอบคุณครับจะลองดู

14. ปีนึงสามลูก ร้านเคลมให้ใช่ไหมครับ ไม่เสียตัง

15. Nueng Basic

Nueng Basic Guest

0
    0
    0
    ไว้หน้ารถใช้แบตน้ำ หรือ กึ่งแห้งดีกว่าครับ แบตแห้งมันไม่ชอบความร้อน..ห้องเครื่อง nv ร้อนมาก..!!!!!

ตอนนี้ผมใช้แบตน้ำแล้วครับลองดูสิมันยังจะมีปัญหาอยู่อีกไหม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้