Need for speed pro street ออกแล้วเน้อออ

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย JZA80DriftDancer, 15 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0
    ออกแล้วครับ เกมส์ที่รอคอย

จากการทดลองเล่น จาก Xbox 360 แล้ว

บอกได้เลยว่า สมแล้วที่เป็นเกมส์ที่รอคอย

ภาพ OK มากๆ ตัวเกมส์ เล่นยากไปหน่อย แต่ สนุกเอาเรื่อง

รถเยอะมากๆ การแต่งรถ แบ่งเป็น แบบๆ เช่น Drift ก็แต่ แบบ Drift ถ้า Drag ก็จะ ล้อ ใหญ่ๆ แนวมากๆ

การบังคับ เล่นใหม่ๆ ก็ ยาก พอสมควร ครับบบบ

สำหรับตัวผมเอง ผมว่าภาพ รวม อยู่ในขั้น ดีมากกกกกกกกกกกกกกกกก เน้ออออ

สุดสัปดาห์ นี้ถ้าไม่ออกไปซิ่งไหนก็ ลอง เจ้า NFS Pro Street เพื่อประหยัดค่าน้ำมันกัน นะขอรับกระผม

ปล PC ก็ออกแล้ว ถ้าไม่อยากซื้อก็ หาโหลดจากเวป BIT กานนะครับ แต่อยากให้ซื้อดีกว่า 499 เอง เล่น Online ได้ สบายใจ ครับบบบ

2. Parch 92

Parch 92 Member VIP

572
    13
    18
    แล้วของPS2ไม่มีมั่งเหรอครับพี่ตี้

3. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    ออกแล้วเหรอคับพี่ โฮ้วววว ขอบคุณค้าบ

4. Tunza!

Tunza! New Member Member

645
    4
    0
    เล่นแล้วววว บังคับยากน่าดู พอกดแล้วมันไม่ค่อยยอมเลี้ยวเลย กดแล้วมันเหมือนหักไม่ค่อยสุดอะ ไปสุดตอนปล่อยปุ่มไปแล้วอะ -*-

5. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0
    มีครับๆๆ

แต่จะตัดภาพและการแข่งออกไปบ้างเน้อ อิอิ ลองดูๆ ครับบบบ
    :D

6. mamnoom

mamnoom New Member Member

40
    0
    0
    มานทำเพื่อให้เล่นกับเครื่องคอมด้วยป่าวคับใครรู้บอกด้วยน่ะคับ

7. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    ออกแล้วครับ ซื้อเลย :D

8. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    การบังคับ ถ้าเทียบกับ อันเดอร์กราว2 แล้วเป็นไงบ้างคับ

9. indytrade

379
    22
    0
    PS2 มันออกยังหว่า ใครรู้บ้าง. . .

10. nomu

nomu Member Member

300
    12
    18
    -ขอบคุณมากคับ รอมานานพรุ่งนี้ไปซื้อมาเล่นมั่ง

11. JZA80DriftDancer

1,029
    53
    0

เครื่องคอมออกแล้วจร้า ไปหาเล่นได้เลยครับ:D:D:D

12. JZA80DriftDancer

1,029
    53
    0
    ดูแล้วยากกว่านะครับ

แต่ ไม่นานก็จะบังคับได้ชินก็จะเล่นสนุกขึ้น เพราะว่า การบังคับ เหมือนจริงพอสมควรเลยนะขอรับ

:D:D:D:D

13. JZA80DriftDancer

1,029
    53
    0
    PS2 ยังไม่ออกนะครับบบ

เพราะว่า ตัวเกมส์ ต่างกับ PS3 / Xbox 360 เลยอ่า

ทางที่ดีเล่นใน PC หล่อที่สุด โย่ว

ยังไง PS2 ออกแล้วจะบอกว่า ตัวเกมส์เป็นยังไง นะขอรับ!!!!!
    :D:D:D

14. JZA80DriftDancer

1,029
    53
    0
    PS2 ออกแล้ว วันนี้ไปซื้อมา ทดลองแล้ว

ถึงแม้ภาพจะด้อยกว่าXbox360 แต่ ความมันส์เหมือนเดิมครับ

ผมลองเล่นแล้วการบังคับง่ายกว่า Xbox360 เยอะเลย

ตัวเกมส์ ไม่ได้ตัดอะไรไปมาก เน้น ว่าไม่ตัดไปมากเลย สมแล้วที่ EA สร้าง

ตัดภาพคนปล่อยตัว รถแข่งไปเท่านั้นเอง อิอิ

ลองหามาเล่นดูกานนะขอรับ อิอิ
    :D:D:D:D

ใครหาซื้อไม่ได้ บอกนะครับ อิอิ:D:D:D

15. Greatz_RaCe

Greatz_RaCe New Member Member

216
    11
    0
    แจ่มเลยงานนี้

16. indytrade

379
    22
    0
    ซื้อของ PS2 มาแล้วคับ

อยากเห็นว่าของ X box เป็นยังไงอะ

17. Pete Villian

Pete Villian New Member Member

71
    3
    0
    ตอนแรกนึกว่าภาคนี้จะเหมือนๆเดิม.......ที่ไหนได้เล่นแล้วติดเลย.......

18. ac2007

ac2007 New Member Member

76
    14
    0
    ภาคนี้ ฉากเคลียร์ที่เจอกับ RYO Evo Xยากมากคับ ยิ่งด่านประลองความเร็วแล้วเป็น แมป ทะเลทราย เล่นผ่านยากมาก เพราะทางแทบมาก แถมข้างทางเป็นทะเลทราย และที่สำคัญมีแต่ ป้าย กับเสาไฟ ขับรถเร็วสุดๆ อย่าง Zonda กับ lambo ไปแทบไม่ไหว เพราะรถเร็วเกิน ออกนอกทางก็เจอกับเสาไฟและภูเขาตลอด
    ส่วนรถ Drag เร็วสุดที่เล่นก็คือ Zonda (6-7วิ) ถ้าเซฟเงินก็ Supra (8-7วิ)
    ส่วนรถ ดริฟ์ แน่นอนคับ AE86 วิ่งดีมากๆ เพราะ ดริฟ ไม่จำเป็นต้องใช้ความเร็ว เน้นรถควบคุมดีๆก็พอ ตอนแรก เอา S15 มาดริฟ
    ก็ดีนะคับ จากนั้นก็เอา ปอร์ช GT2 มาดริฟ ไปแทบไม่เป็นเพราะมันเร็วจัดเข้าโค้งทำคะแนนไม่ได้เลย จากนั้นก็ลองเอา AE86 มาดริฟ
    ดู ปรากฎ ดีมากๆๆๆๆๆๆๆๆเลยคับ ทำลายสถิติทุกสนาม 5000+ หมดเลย รถดีมากๆเลยคับ

ปล. ผมเล่น บน PC นะคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 พฤศจิกายน 2007
  19. Jesus_RG

Jesus_RG New Member Member

515
    36
    0
    อุๆ ถึงว่าทำไมพี่ตี้ชอบซูปร้า จัง

20. Tunza!

645
    4
    0
  21. Tunza!

645
    4
    0
    มันก็ออกพร้อมกันหมดมะช่ายหรอ

22. Tunza!

645
    4
    0
    แค่ดูภาพก็รุ้แล้วว่าไม่เหมือน

แล้วเล่นปิดถนนแข่งกันขนาดนั้น เฮฮากันไปเลย

23. Tunza!

645
    4
    0
    เล่น X360 ก็ง่ายดิ แน่จริงมา PC ดิ แทบตาบ ตอนกดดันไม่เลี้ยว มาเลี้ยวตอนปล่อย

เหมือนแบบว่า มันดูเราว่ายิงกดปุ่มนาน ก็จะหักเท่านั้นอะ คันเร่งก็เหมือนกัน ตอนเบรินยาง กดเร่งไปไม่ขึ้น มาขึ้นตอนปล่อยปุ่มอะ

เล่นยากชิ

24. pekky_aie-ki

pekky_aie-ki New Member Member

45
    0
    0
    โอ้ว

พึ่งได้แผ่นมาวันนี้เองอ่า

แต่เล่นแล้วติดเลย

ผมเล่น ps2 นะหะ

( ภาคนี้ ใส่ bride ได้ด้วย เท่เลย ^____^ )

25. su - kha

su - kha New Member Member

78
    1
    0
    อิ อิ รอมานานแว้ว

26. ใครมีเวปโหลด มั้งง่ะครับ...อยากเล่นแต่อยู่ต่างจังหวัดง่ะครับ แถมไม่มีเวลาออกไปไหนด้วย....

27. K-Z33

K-Z33 New Member Member

370
    8
    0
    เล่นแล้วเหมือนกัน PS2 ได้เล่นครั้งแรกนึกถึง GT4 เลยตอนแรกๆขับยาก ดื้อโครง โดยรวมก็ถือว่าดีคับ
    ส่วนที่ผมไม่ชอบก็คือ พวกชุดแต่ง ยังไม่ค่อยโดนใจเท่าไร ^^ แต่ก็ดิบๆดี แนวไปอีกแบบ

28. Nguang

Nguang New Member VIP

171
    7
    0
    สนุกดีนะคับ โดยเฉพาะ Drag เนี่ย มีให้เบรินก่อนออกด้วย

29. Tunza!

645
    4
    0
  30. wittayakorn

wittayakorn New Member Member

207
    3
    0
    ต้องไปหามาลองซะแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้