เฮียเก่ง ขอคำแนะนำหน่อย

การสนทนาใน 'Good Old Car' เริ่มโดย Super Colt, 21 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    พอดีผมอยากปั่นจักรยานอ่ะ รุ่นนี้พอไหวไหมครับ Trek3900 แนะนำหน่อย จะออกกำลังกาย

หรือเฮียมีพรรคพวก หามือ2ถูกๆให้ผมหน่อยสิ อยากได้มากตอนนี้ :D

2. Potato 1.6GT

Potato 1.6GT New Member Member

898
    5
    0
    เห็นเบาะจักรยานกะตูดไอ้บีแล้วเป็นห่วงหว่ะ แม่งคนละไซส์เลย อิ อิ

3. clubxxx

clubxxx New Member Member

410
    0
    0
    55555555

4. godzilla150

godzilla150 New Member Member

122
    3
    0
    ก็ลองเอามาปั่นก่อน ค่อย up อะไหล่เอา เผื่อเลิกจะได้ไม่เสียดาย ถ้าเป็น trek 3900 แนะนำให้ซื้อใหม่เลย เพราะไม่แพง ราคามือสอง ใกล้ๆกับมือ 1 เลยถ้าจะหามือ 2 จิงๆจะเป็นรุ่นปี 2006-2007 อะไหล่เดิมที่ให้มาจะสู้ตัวปี 2008 ไม่ได้ สรุป ซื้อใหม่ดีฝ่า อิอิ

5. MACHANISM

MACHANISM New Member Member

213
    3
    0
    โหงานนี้เบาะหายเข้าไปในตูด
    พี่บีผมรู้แล้วว่าจะชนะเอนดูร้านยังไง พี่ต้องขับแบบคนเมายาบ้าห้ามเข้าพิทรับรองชนะ ส่วนผมเพิ่งแข่งเสร็จรถมีปัญหาเข้าพิทหลายครั้งจบที่7เซ็งโคตร กลับมาตูดเกือบฉีก

6. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ขอบคุณครับเฮีย แล้วตอนนี้เฮียขี่รุ่นไหนอยู่อ่ะ แล้วถ้าซื้อใหม่เลยเฮียแนะนำรุ่นไหนอ่ะครับ :D

ไอ้เบริท ตูดพี่ไม่ได้ใหญ่ขนาดนั้นนะเว้ย เบาะมันก็ใหญ่ เรื่องเอนดูแร้น อย่าเอ็ดไป อาจไม่ได้ขี่ ยังเอาแน่ไม่ได้ :D

7. godzilla150

122
    3
    0
    เปลียนเฟรมไปเรื่อยๆฮะ จอนนี้ขี่ gary fisher อยู่แบบ Hardtail fork ของ rockshox อะไหล่ XT ปี 07 ดุมแบริ่ง เบรค avid เฟืองหลัง sram จานหน้า Truvative โซ่ xtr และขี้เกียจพิมแล้ว อิอิอิ

8. godzilla150

122
    3
    0
    ซื้อมาก่อนต้องลอง SIZE ด้วยว่าเอ็งขี่ size ไหน ลองไปที่ probike ข้างสวนลุมดูก่อนได้ ถ้าจะขี่ trek

9. Marky

Marky New Member Moderator

1,819
    12
    0
    :D ... ไม่ค่อยรู้เรื่องเลย กรูล่ะสงสารจักรยานจังเลย...อิอิ

10. Potato 1.6GT

Potato 1.6GT New Member Member

898
    5
    0
    อืมมมม........................สาเหตุที่เฮียผอมไปเพราะขี่จักรยานนี่เอง......

11. THE-MUST

THE-MUST New Member Moderator

628
    4
    0
    ..ขี่ไปว์อของให้เมียอ่ะดิ...

12. Super Colt

2,980
    11
    0
    เฮียนี่เหลือจริงๆ เปลี่ยนเฟรมไปเรื่อยๆ
    ผมลองแล้ว ของผม SIZE 19.5 ตรงข้ามออฟฟิตผมมีร้านนึงว่าจะซื้อร้านนั้นแหละ เพราะจะได้ดูแลง่ายๆ

เฮียเทียบหน่อยดิgary fisher กับ Trek 3900 อันไหนโอเคกว่ากันอ่ะ

Gary fisher รุ่นนี้อ่ะเฮีย Advance 07

Trek3900 ก็รูปแแบบข้างบนอ่ะเฮีย

ซื้อแล้วเด๋วไปขี่ด้วยนะเฮีย :D:cool:

13. LBGT

LBGT New Member Member

3,305
    20
    0

บัง.....ใช้มาตรฐานอะไร ตัดสินเฮียเก่งวะ :D

14. Super Colt

2,980
    11
    0
    มาตรฐานจากตัวมันเองไง :D

15. godzilla150

122
    3
    0
    นายมัส...อย่าเอาตัวเองเป็นมาตรฐานดิ อิอิอิ .....ไปซื้อของก็ขับรถไปดิ ขืนเอาจักรยานไป แม่มหายชัวร์ 5555

ร้านตรงข้าม ออฟฟิศบี คือ Siambike ใช่ป่ะ ก็โอเคนะ ถ้าให้เทียบ ทางเรียบ Gary เร็วกว่า ท่อท่อนบนมันยาว เหมาะกับคนหลังยาว แต่ถ้าลง single track จะสู้ Trek ไม่ได้เพราะ trek เลี้ยวดีกว่า ต้องลองไป "คร่อม" ที่ร้านอ่ะ เพราะจะได้รู้ว่าปวดหลังรึป่าว

เปลี่ยนไปเปลี่ยนมา ก็มาลงที่เฟรมถูกๆอ่ะ เพราะขี่ พวกเฟรม HiSo พอกลิ้งทีเสียดายมาก เฟรมถูกๆ โดดได้ไม่ต้องกลัวพังอ่ะ มาลงที่ชุดเกียร์ กะ ช็อคดีฝ่า

สรุปถ้า hardtail เล่น Trek ถ้าจะเล่น Free Ride เล่น Haro X6 ปี 2008

16. Super Colt

2,980
    11
    0
    ขอบคุณมากครับเฮีย ผมคงไม่เล่น Free Ride เพราะคงโดดไม่ขึ้น อิอิ เด๋วมันจะหัก ช๊อคจะแตก:D
    สรุปได้แล้วคือ Trek 3900 แหละ เฮียถูกตังดี เด๋วหลังปีใหม่ซื้อแล้วพาไปขี่หน่อยนะเฮีย :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้