สอบถามหน่อยคับ...รถผมตอนติดเครื่องใหม่ๆเข้าเกียเดินหน้าแล้วรถไม่วิ่งอะคับต้องเร่งเครื่อ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Nusza Nakhonchaisri, 14 พฤษภาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามหน่อยคับ...รถผมตอนติดเครื่องใหม่ๆเข้าเกียเดินหน้าแล้วรถไม่วิ่งอะคับต้องเร่งเครื่องสักพักแต่ถอยหลังได้นะ

1. ถ่ายน้ำมันเกียร์ล้างอ่างดูก่อน แต่คิดว่าเกียร์ไกล้พังแระล่ะ

2. อาการเดียวกับคันข้างบ้านผมเลย (ท้ายเต็ม)

3. เปรียนเกียใหม่เลย เมื่อวานผมผ่านไปแถวสมุสาคร เกียขายถูกๆ (ล้อเล่น)

4. แพงป่าวคับ..เปลี่ยนใหม่

5. เกียร์ลูกละ 4-5 พัน

6. แพงจัง.....งานเข้าแล้วไง....-_-"

7. พี่ตุ้ยรับทำป่าวคับ...^_^

8. ไม่รับครับงานใหญ่ ยังทำไม่ได้

9. เช็ดน้ำมันเกียดูมันขาดเกียวไม่ครับ

10. ไม่ค่อยมีผลถ้าขาดนิดหน่อย เติมให้เต็มไว้ครับ อย่าเติมเกินนะ

11. Kenta Ballboy

Kenta Ballboy Guest

0
    0
    0
    ถ้าเกินจะมีผลไรไหมคับ พี่ตุ้ย

12. เกินเกียร์ร้อน

13. Kenta Ballboy

Kenta Ballboy Guest

0
    0
    0
    ถ้าเกิน เอาออกไงคับ แล้วเวลาวัดควรวัดตอนเครื่องสตาร์ค หรือไม่สตาร์ค คับ แบบ น้ำมันเครื่องผมจะเช็คตอนเช้าก่อนสตาร์คอะคับ

14. เช้า cool max เกินขันน๊อตอ่างเอาน้ำมันออกหน่อย ขาดเติมเพิ่ม

15. Boy Put

Boy Put Guest

0
    0
    0
    ประมานนั้น ตามอายุ รถเก่าไม่ผ่อน แต่ต้องซ่อม

16. Ridd  Imt VW

Ridd Imt VW Guest

0
    0
    0
    ของผมก้อเป็นคับพี่....นำ้มันเกียร์ขาด...พอเติมเต็มก้อปกติsunny 96

17. น้ำมันขาดอยู่เหมือนกัน...ว่าจะถ่ายเลย...ภาวนาให้มันหายไม่งั้นคงเรื่องใหญ่^_^

ถ่ายน้ำมันมาใหม่หายแล้วคับ..ขอบคุณทุกความคิดเห็น..^_^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้