ใช้ b14 ga 16 จอดทิ้งไว้แล้วน้ำในหม้อพัก หาย ต้องเติมทุกวัน 1 ลิตร สาเหตุจากอะไรค้าบ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Chet Sabay, 15 พฤษภาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chet Sabay

Chet Sabay Guest

0
    0
    0
    ใช้ b14 ga 16 จอดทิ้งไว้แล้วน้ำในหม้อพัก หาย ต้องเติมทุกวัน 1 ลิตร สาเหตุจากอะไรค้าบ

2. Porzz Pakorn

Porzz Pakorn Guest

0
    0
    0
    จอดทิ้งไว้ไม่ได้startเลยหรอครับ น้ำหม้อน้ำรั่วปะหว่า ที่พื้นมีรอยน้ำบ้างไหมครับ

3. Chet Sabay

0
    0
    0
    วิ่งมาแล้วก้อจอดค้าบ พอเครื่องเย็นน้ำหายค้าบ

4. Porzz Pakorn

Porzz Pakorn Guest

0
    0
    0
    ไม่มั่นใจรอกูรูดีกว่า แต่ถ้าให้เดาหายเป็นลิตรความร้อนไม่ขึ้น น่าจะมียางหรือหม้อน้ำอาไรรั่วไหมอ่ะครับ ถ้ามันรั่วเข้าเครื่องขนาดนั้นน่าจะเยอะปาย ความร้อนคงมาแล้วแหละ

5. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    ลองค่อยๆ ไล่ดูนะคับ เริ่มจาก ..ฝาหม้อน้ำ ยางเริ่มสึกป่าว ..ปั้มน้ำรั่วหรือไม่ ลองเช็คพวกนี้ก่อนคับ เพราะเวลาคุณขับทั้งวันไม่เป็นไร จะเป็นเฉพาะตอนจอดทิ้งข้ามคืนคับ

6. รอกูรูแป๊บนึงคับ ในนี้กูรูเพียบ อิอิ

7. Cronya N Pompan

0
    0
    0
    แหนะ พี่ พรชัย อรุณรัศมี พี่แหละ เทพสุดหละคร๊าบ... 5555

8. ต้องมีรั่ว ไม่รั่วก้อฝาหม้อน้ำไม่ดูดจากหม้อพัก

9. มิบังอาจคับ อิอิ

10. Chet Sabay

0
    0
    0
    ขอบคุณ สำหรับคำแนะนำค้าบเดี๋ยวลอง พรุ่งนี้ค้าบ ฝาหม้อน้ำเปลี่ยนแล้วนะค้าบ

11. แถวหลังๆเครื่องอ่ะตัวแสบเลย

12. Cronya N Pompan

0
    0
    0
    ไม้มั้ง ถ้าเป็นที่หลังเครื่องคงขับไม่ได้แล้วมั้งงงง

13. Chet Sabay

0
    0
    0
    คัน r11 เคยเป็นท่อยางที่หลังเครื่องน้ำฉีดออกมาเลย 55 เดี๋ยวพรุ้งนี้ลองดู

14. Banjongkit Ming

Banjongkit Ming Guest

0
    0
    0
    ง่ายๆฝาเปลี่ยนแล้วก็ไปดูข้อต่อต่างๆและจุดที่ใหญ่และง่ายที่สุดก็คือแผงหม้อน้ำนั้นแหละดูคาบน้ำทั้งใบและตามขอบตามตะแขบถ้าไม่เจอค่อยว่ากันครับบอกหมดเดียวไม่ดูละเอียดแล้วจะข้ามจั้นตอนซะก่อน(ไม่ใช่ช่างประสบการณ์สอนผมมาครับ)

15. ลองดูปั้มน้ำด้วยนะ

16. Kenta Ballboy

Kenta Ballboy Guest

0
    0
    0
    สู้สู้คับ ผมไล่เป็นstepแบบที่พี่ๆเพื่อนๆบอกเลยคับ กว่าจะเจอ เพราะแต่คนจะเจอไม่เหมือนกัน ระบบน้ำมีหลายส่วนประกอบคับ

17. ขับยาวๆถ้าความร้อนขึ้น ประเก็นไปแล้ว ผมโดนมาละ

18. Kenta Ballboy

0
    0
    0
    ความร้อนขึ้น แล้วมีอาการน้ำดันด้วยไหมของคุณ Porlover Bbk อะครับ ผมกลัวเรื่องประเก็นอยู่ แต่พอไปล้างหม้อน้ำแบบเปิิดฝามา อาการปกติแล้วครับ ไม่มีน้ำดัน น้ำไม่หาย ความร้อนไม่ขึ้น #ใช้ฝาหม้อNo.1.1ครับ #แต่ยังไม่ได้ลองขับไปตจว. วิ่งแต่ในเมืองกับทางด่วน แล้วก็เส้นถนนกาญจนาภิเษก พระราม9-บางนาอะครับ (เมื่อวานขับหลงจากบางนา ไปถึงรามอินทราเลยครับ) ปล.อยากรู้ว่าอาการกรณีไหนต้องเปลี่ยนประเก็น

19. ถ้าน้ำดันอย่างไงก็ประเก็น

20. Kenta Ballboy

0
    0
    0
    แต่พอล้างหม่้อน้ำมา (สนิมอย่างเยอะ หารูปไม่เจอ) เลิกดันเลยอะครับ ปล.แบบนี้เอาไงดีครับ เปิดฝาสูบค่าแรงแพงมั๊กๆๆ

ผมทำอู่แท็กซี่ไม่แพง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้