ช่วยเลือก ฟรอน DVD ให้ที่ครับ มีตัวเลือกให้

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป0, 8 เมษายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
    คือตอนนี คิดตะติดระบบ DVD

1 ติด frontDVD ของ JVC 6105 ตัวเดียวล้วนๆ เลยดี

2. กับไป หา front MP3 ของ pioneer 6850 + กับ front dvd ตามบ้านหม้อ มาเพิ่มอีกตัวนึงดีครับ ติดไปเลย 2 ตัว ตัวนึงเอาไว้ดู หนังอย่างเดียว อีกตัวเอาไว้ ฟังเพลงอย่างเดียว

เพราะว่า ไปดู JVC 6105 แล้วไม่ค่อยประทับใจหน้า ตาเลยครับ ฟังชั่น ของ ก็ไม่ชอบ

ชอบของ pioneer 6850 กว่ามากๆๆ ไปลองฟัง มา ชอบ เสียงของ pioneer 6850 มากกว่า JVC 6105 และ 6850 อลังการดี แต่ว่าดันไม่มี DVD

ท่านๆคิดว่า อย่างใหนจะดีกว่ากันครับ กับ สองวิธีนี้

วิธีแรก ราคาประมาณ 12000
    วิธีที่ 2 ราคาประมาณ 8000 + 5000

และถ้าใช้ วิธีที่ 2 นี่ควรต่อแบบใหนดีครับ
    1. ต่อผ่าน line in ของ pioneer 6850 เลย
    2. หรือ ต่อ ผ่าน pre amp ดีครับ ซึ่งตัวนี้ยังไม่มี ต้องซื้อเพิ่ม

ขอบคุณมากๆรับ

1. ความ เห็นเพิ่มเติม อีกอย่าง ที่ไม่ชอบ เลย

คือ ใช้ JVC 805 มัน เลือก แผ่น มากๆเลย ผิดกับ อีกคันใช้ 8450 อ่านอแผ่นดีกว่าเยอะมากเลยครับ

ถ้า เป็น คุณ จะ เลือก แบบใหนดีครับ

2. aonelka

aonelka New Member Member

16
    0
    0
    jvc 4025 dvd ผมใช้อยู่ อ่านทุกแผ่น...

3. G Cedia Racing Service

G Cedia Racing Service New Member Member

146
    3
    0
    คุนชอบ pioneer คุนก็เอา pioneer
    เอาที่คุนชอบดีกว่านะผมว่า

4. G Cedia Racing Service

G Cedia Racing Service New Member Member

146
    3
    0
    คุนชอบ pioneer คุนก็เอา pioneer
    เอาที่คุนชอบดีกว่านะผมว่า

5. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ถ้าเป็นผม ผมเล่นตัวเดียวให้ทำได้หมดทุกอย่างคับ เพราะไม่ค่อยเชื่อกับสินค้าบ้านหม้อเท่าไหร่(ความรู้สึกส่วนตัวคับ) แต่ถ้าพี่ชอบหน้าตาของ Pioneer ก็น่าจะเล่น Pioneer เพราะว่าอย่างน้อยเราก็ได้สิ่งที่เราชอบทั้งด้านรูปลักษณ์และฟังก์ชั่นรวมทั้งคุณภาพมาไว้ในรถคับ

6. นะโม

นะโม New Member Member

142
    0
    0
    มีตู้ DVD pioneer รุ่นใหม่ + จอ และสายครบๆ ครับ ขายราคา 12000 บาท
    เบอร์ 09-5257037

7. Chemical

Chemical New Member Member

2
    0
    0
    ผมว่าแล้วแต่คนชอบอ่ะครับ แต่ถ้าเป็นผม เลือก ตัวเดียวเล่นได้หมดอ่ครับ เพิ่มตังอีกนิสสส

8. realmomotaro

realmomotaro New Member Member

66
    0
    0
    สนๆ มีรูปให้ดูเป่าคับ แล้วมันใช้กับ pioneer 7650 ได้เป่าคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้