รบกวนถามพี่โต้งเรื่องไฟ over drive ครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย nava, 3 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nava

nava New Member Member

39
    0
    0
    พี่โต้งครับรบกวนถามเรื่องไฟ over drive ที่เรือนไมล์ เวลาหมุนสวิทช์กุญแจบางครั้งจะติดแล้วดับ แต่บางครั้งจะติดกระพริบแล้วดับ ที่ถูกต้องคือแบบไหนครับ แล้วถ้าไม่ถูกต้องควรจะแก้ไขจุดไหนครับ

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อิอิ
    ที่ถูกต้องคือ ต้องติดค้างไว้ตลอดเวลาครับ (ถ้า O/D Off นะครับ) :rolleyes:

เรื่องแก้ไขเนี่ย...... คงต้องดูเรื่องสัญญาณที่มาสั่งไฟ O/D อ่ะครับ
    ว่าเค้าต่อมาจากกล่อง หรือจาก Switch คันเกียร์
    ผมแนะนำให้ต่อสัญญาณจาก O/D ที่คันเกียร์ครับ.....

:D

3. nava

39
    0
    0
    ถ้าไม่แก้ไข จะทำให้มีผลต่อส่วนอื่นไหมครับ

4. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม........
    จริงๆ แล้ว ผมไม่รู้เหมือนกันนะครับว่า
    ช่างที่ Wiring สายไฟเนี่ย เค้าต่อ Function Self Check
    เรื่องเกียร์ไว้ด้วยหรือเปล่า เพราะบางทีอรื่งการกระพริบของไฟ
    ก็เป็นสัญญาณแจ้งสิ่งผิดปกติเหมือนกันครับ........

ถ้าไม่แก้ไข แล้วมันไม่เกี่ยวกับที่ผมบอกข้างต้น ก็ไม่เป็นไรครับ
    เพราะสัญญาณไฟ มันไม่ได้มีอะไรไปพ่วงอยู่อ่ะครับ.....

:D

5. muhammatu

muhammatu New Member Member

286
    2
    0
  6. nava

39
    0
    0
    ขอบคุณพี่โต้งมากครับ

7. yy_u12

18,827
    95
    48
    :eek: อูย...........
    ไม่ต้องขอบคุณหรอกครับ...... :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้