รถผมใช้เครื่องqg18deวิ่งแก๊สมา20กิโลเมตรความร้อนขึ้นแค่นี้รถผมปกติดีไหมวิ่ง100บางครั้ง130

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ศักรินทร์ ดาวร้าย, 29 มิถุนายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    รถผมใช้เครื่องqg18deวิ่งแก๊สมา20กิโลเมตรความร้อนขึ้นแค่นี้รถผมปกติดีไหมวิ่ง100บางครั้ง130

1. ผมว่าไม่ปกติ

2. ของผมก็เท่านี้ละครับถ้าวิ่งยาวๆก็ไม่เคยถึงครึ่งครับ

3. เพราะระบบหล่อ(เย็น)เขาดี

4. ระบบระบายความร้อนไม่ได้เเค่ระบายความร้อนทิ้งอย่างเดียว หากเเต่รักษาความร้อนไว้ให้คงที่สม่ำเสมอด้วย ความร้อนในระบบรถยนต์มีประโยชน์เเละสัมพันธ์ต่อการทำงานต่ออุปกรณ์หลายตัวในเครื่องยนต์ เช่นน้ำมันหล่อลื่น(ความหนืดจะเเปรผันตามอุณหภูมิ),ชดเชยรอบเครื่อง,ระบบอุ่นเครื่อง(รอบจะลดลงเมื่ออุณหภูมิสูงได้ที่),เซ็นเซอร์O2,เซ็นเซอร์พัดลม สรุป..เกจความร้อนอยู่เกือบกลางหากรีดพลังมากๆเข็มความร้อยก็จะเลยระหว่างกึ่งกลางเล็กน้อย เเล้วลงมาคงที่เเถวกลางสเกลเสมอ(80-82องศานั้นเอง)เมื่อขับขี่เเบบปกติ

5. ก่อนดับเครื่องผมจะพัดลมหยุดหมุนแล้วผมค่อยดับเครื่องน่ะ

6. ของผมก็ประมาณนี้ครับ.. เครื่องค่อนข้างเย็น.. วิ่งไกลๆแล้วแต่ระยะทางครับ.. ไม่เกินครึ่ง..

7. อยากรู้ใส่เกจ์แยกความจริงจะปรากาศ..เอยปรากด

8. ผิดปรกติ ขึ้นน้อยยยยยยยยยยยยยยยยยยย เกิน

9. Sudeng Muzammil

Sudeng Muzammil Guest

0
    0
    0
    ของผมช่างใส่เซนเซอGAแทนคับ ความร้อนขึ้นครึ่งเหมือนเดิม (ช้QG18เมิลกัน)

10. เช้คให้ดีครับ ตามพี่วา กะอาจารยุท เรยย

11. เซนเซอร์ที่มากับ qg น่าจะ ไม่ตรงกับ เกจ์เดิมในรถครับ ผมเดานะครับ เพราะมันแลน้อยมากไป

12. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ถอดเอา อันนี้ที่เครื่องเดิมมาใส่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้