อาการปะเก็นฝาสูบรั่ว เป็นอย่างไรครับบบอยากทราบเก้บเป้นความรู้ครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เธอยังคิดถึง ฉันทุกนาที หรือเปล่า, 3 กรกฎาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    อาการปะเก็นฝาสูบรั่ว เป็นอย่างไรครับบบอยากทราบเก้บเป้นความรู้ครับ

1. ประเก็นตัวใหนครับ

2. มันจะบ้าๆบอๆคุยไม่ค่อยรู้เรื่อง บางครั้งก็เหงาหงอยต้องชวนคุยบ่อยๆ

3. อาการปะเก็นรั่ว น้ำในหม้อน้ำจะหาย ความร้อนขึ้นสูงกว่าปรกติ. วิธีเช็คปะเก็นว่ารั่วง่ายๆคือ ตอนเครื่องเย็นๆเปิดฝาหม้อน้ำแล้วสตาร์ทเครื่องดูถ้าน้ำในหม้อน้ำพุ่งขึ้นมาเหมือนน้ำพุ แสดงว่าปะเก็น รั่ว/แตก ชัวร์

4. แต่ถ้าสตาทแร้ว มีน้ำผุดขึ้นมานิดเดียวถือว่าปกติใช่ไหมครับ

5. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    อย่างแรกน้ำหาย จากระบบ พอน้ำไม่พอความร้อนก็มา

อ่อครับบ น้ำหายไปเพราะหม้อน้ำรั่วครับ ผมหายุ่นาน รั่วที่แผงล่างหม้อน้ำสองรู ช่างหม้อน้ำบอก ไปเปลี่ยนปะเก้นปะเห้นรั่ว ผมละงง ป๋า Teerasit Sintes

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้