ซับ+เเอม์ บ้านหม้อ ดีมั้ยคับ <<พอดีงบน้อยค๊าบบบ>>

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย ++GofZz_SCEPTER++, 2 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    ใครเคยใช้บ้างคับ พอดีผมมีงบเเต่ 6000 บาทอ่ะคับ อยากได้เเอม์ป+ซับ ขอเเบบเสียงหนักๆอ่ะคับ หรือ ของ เเบรนเนม อะไรที่ไม่เกินงบบ้างคับ

2. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ถ้าถามว่าของบ้านหม้อดีมั้ยนะคับ ก็ต้องตอบว่าของทุกอย่างมันตามราคาคับ อย่างเบนซ์คันล่ะ 3 ล้านคับ โตโยต้าคันล่ะ 5 แสนมันก็เทียบกันไม่ได้คับ ก็เป็นเช่นเดียวกับเครื่องเสียงคับ ของราคาหลักพัน จะไปเทียบกับของราคาหลักหมื่นหลักแสนก็คงไม่เข้าทีคับ

แต่ที่ผมพยายามจะบอกคือ ในเมื่อตัวเรามีงบเท่านี้ เราอยากได้เครื่องเสียงซักชุดนึง เราไปซื้อมาจากบ้านหม้อ มาต่อฟัง ถ้าเสียงที่ได้มาเราชอบ ผมว่านั้นก็คือคำว่าคุ้มค้ากับเงินที่เสียไป คำว่าเหมาะสมกับเงินที่ได้ลงไปแล้วคับ ถ้าเราฟังเพลงเพื่อความสนุกสนานไม่ได้ถึงกับเน้นรายละเอียดของเพลงมากๆ ไม่ได้หูทองสุดๆ ไม่ได้ทำเครื่องเสียงมาไว้แข่งขัน ผมว่าของบ้านหม้อก็โฮเคคับผม

3. CHOK@ELEVEN

CHOK@ELEVEN New Member Member

128
    2
    0
    พอเล่นได้ คุณภาพสมราคาครับถ้าไม่คำนึงถึงรายละเอียดมากมายอย่างที่บอก 6000 นี่ก็ได้หลายอย่างเลย ถ้าซื้อ ก็ขอให้ได้ลองฟังด้วยนะครับ ไม่งั้นอาจถูกหลอกได้ๆ อย่างเช่น preamp มีสารพัดยี่ห้อให้เลือกหาเลยครับ แล้วแต่ว่าจะเอายี่ห้ออะไรมาติด ก้อลองเลือกดูดีๆ คับ

4. A 110

A 110 New Member Member

14
    0
    1
    ถ้าไม่เน้นยี่ห้อมากมาย เน้นแรงๆ ลองดูร้านอนุวัฒที่ขาย ATLAS อะครับ มีให้ลองฟังด้วย

5. `IzE

`IzE New Member Member

20
    0
    0
    ตามนั้นเลยครับ ........อิอิ

6. ผมคนหนึ่งนะครับที่งบน้อยและก็เล่นสินค้าของบ้านหม้อก็ถีอว่าใช้ได้ครับ
    เสียงดีครับดังกระหึ่มเลย เมื่อต้นเดือนผมไปซื้อลำโพง 10 นิ้วของ
    LA MOBLE คู่ละ 2300 ตอ่แล้วนะครับตอนแรกคิดว่าเสียงจะออกมาเป็น
    ยังไงหว่า แต่พอทำเส็จเรียบร้อยแล้วต้องขอบอกว่าคุ้มค้าเกินราคาจริง
    แบบเปิดโชว์ได้สบายเลย ยังไงก็ให้เขาลองให้เราฟังก่อนตัดสินใจนะครับ

7. CHOK@ELEVEN

128
    2
    0
    LA MOBLE 10 นิ้ว 1 คู่1700
    ตู้ปิด 1 คู่ 550 (เหลี่ยม)
    pre a/d/s 1200
    power a/d/s 2800
    สำหรับชุดขับ sub แค่นี้ก็ดังไปไกล 2 เสาไฟแล้วครับ

8. yps

yps Member Member

46
    0
    6
    :) ร้านอนุวัฒอยู่ตรงไหนครับ:)

9. hollowman

hollowman New Member Member

2
    0
    0
    วันนี้ไปดูมา ซับ10นิ้วเหล็กหล่อ ของอะไรไม่รู้คู่ละ3000กว่าๆ ราคานี้ไปเล่น mtxดีก่า

10. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    อยู่ที่ดิโอสยามคับ ไม่แน่ใจว่าชั้น 2 หรือ 3 อ่ะคับ ลองเดินดูคับ

อยากเพิ่มเติมคับ ถ้าจะเอาซับเน้นดัง ผมว่าทุกยี่ห้อในบ้านหม้อก็ดังไปลั่นทุ่งล่ะคับ ถ้าแอมป์มันวัตต์เยอะๆ และซับมันรับกำลังได้มากๆ ถ้าเน้นดังอย่างเดียวเล่นได้เลยคับ

แต่ผมก็อยากให้เปรียบเทียบคุณภาพเสียงของซับด้วยนะคับ ว่าเสียงที่ได้ยินออกมานั้นมันเหมือนกันรึเปล่า ลองเอาซับแรงๆ+แอมป์แรงๆบ้านหม้อ มาฟังเทียบกับ แอมป์แรงๆ+ MTXแรงๆ สิคับ แล้วจะพบว่าทำไมราคามันถึงต่างกันฟ้ากับเหว

11. ScaRECroW

ScaRECroW Member Member

55
    5
    8
    เศรษฐกิจพอเพียงครับ :D

12. CHOK@ELEVEN

128
    2
    0
    ถูกต้องแร้ว
    คุณภาพสมราคาครับ

Amp+Sup15" ราคาประมาณเท่าไหร่ วอนผู้รู้แนะด้วยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้