>>> Pioneer 7650 ทำไมอ่านแผ่น CD-RW ไม่ได้

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย premium, 8 เมษายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. premium

premium New Member Member

33
    0
    0
    Pioneer 7650 ทำไมอ่านแผ่น CD-RW ไม่ได้

ใช้ Pioneer 7650 ค่ะ สามารถเล่นแผ่น Mp3 ได้ หรือแผ่น CD-R ที่ไร้ท์จาก Mp3 ได้ค่ะ
    แต่ทำไมเวลาไร้ท์ลงแผ่น CD-RW มันขึ้น error ค่ะ อ่านไม่ได้เลยค่ะ เป็นเพราะอะไรคะ

*** ฟังก์ชั่น ASL sensor ใน Pioneer เอาไว้ใช้ประโยชน์อะไรคะ :confused:

ขอบคุณค่ะ

2. premium

33
    0
    0
    waiting...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 เมษายน 2006
  3. premium

33
    0
    0
    ไพโอเนียร์ตั้งเวลาทำยังไงคะ 7650

4. sandee/55

sandee/55 Guest

0
    0
    0
    ASL

จะใช้ปรับความดังของเสียงอัตโนมัติตามความดังในห้องโดยสารเมื่อเสียงดังเช่นเวลาเร่งเครื่องเพลงก็จะดังขึ้นด้วยครับ

5. premium

33
    0
    0
    Pioneer 7650 เล่นแผ่น Mp3 หรือแผ่น CD-R ที่ไร้ท์จาก Mp3 ได้ค่ะ
    แต่ทำไมเวลาไร้ท์ลงแผ่น CD-RW มันขึ้น error ค่ะ อ่านไม่ได้เลยค่ะ เป็นเพราะอะไรคะ

6. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    ตอนซื้อมา เนี่ย มือ 1 / 2 อ่ะครับ

แล้ว ถ้ามีกล่องให้ดูที่กล่อง มันจะบอกว่า cd-rw ถ้ามันเล่นได้ อ่ะ

ผมใช้ dehp5850mp ตัวท๊อป จอแดง เล่นได้ ครับ

7. premium

33
    0
    0
    งงๆ ว่าทำไมแผ่นไร้ด์อ่านได้ปกติ แต่แผ่นรีไร้ด์กลับไม่ได้ค่ะ ขึ้นเออเร่อร์

???

8. E20MHG

E20MHG New Member Moderator

824
    2
    0
    อ่าน CD-R ได้ แต่พอ RW ไม่ได้ ของผมก็เป็นนะ ถามเค้าบอกให้ลองไรท์ ที่ 1x ดู หาโปรแกรมไรท 1x ไม่ได้อะ มี ต่ำสุด 4 x อะ

9. premium

33
    0
    0
    ขอบคุณค่ะ นึกว่าเป็นอยู่คนเดียวซะอีก

10. เบียร์7

เบียร์7 New Member Member

11
    0
    0
    อ๋อ เปงปรกติครับ ถ้าอยากอ่านหมด คงต้อง sony แล้วล่ะครับ มานเปงระบบตัดของหัวอ่านครับ ปรกติครับ หรือลองวิธี ซื้อแผ่นใหม่ มาและไรท์ ทั้นที่ แต่ถ้าไรท์มาก่อนหน้า ให้ลองลบแบบสมบูรณ์อ่ะครับ ลองดูไม่ก็เปลี่ยนมา sony เถอะเพราะมานไม่ตัดเลย

11. ภฮ 543

ภฮ 543 New Member Member

16
    4
    0
    มันแล้วแต่แผ่นและคุณภาพการ ไรท์ ครับ ผม ไม่ได้เป็นที่เครื่องหรอกครับ

12. neungr

neungr New Member Member

28
    1
    0
    ลองไรท์ที่ 4X ดูครับ น่าจะได้
    ของผม 6850 อ่าน CD-RW ได้นะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้