ขอสอบถามหน่อยคับ พอดีเพิ่งได้รถมาไหม่ b14 ga15de AT LPG หัวฉีดมีปัญหาดังนี้ครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย บุญเติบ ทิงนองนอย, 23 พฤษภาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอสอบถามหน่อยคับ พอดีเพิ่งได้รถมาไหม่ b14 ga15de AT LPG หัวฉีดมีปัญหาดังนี้ครับ 1.เวลาเครื่องเย็นจะสามารถวิ่งได้ปรกติ แต่พอวิ่งได้ซักพักเวลาเปิดแอร์จะเบาดับ 2.เครื่องเดินไม่เรียบทั้งแก๊สทั้งน้ำมัน บางทีมีอาการเหยียบคันเร่งแล้วรอบไม่ขึ้น หรือขึ้นแต่ตะกุกตะกัก 3.มีเสียง วี๊ด..... ดังยาวๆๆๆ เวลาใช้แก๊ส แต่พอกดเป็นน้ำมันเสียงจะหายไป 4.อาการล่าสุดที่เพิ่งเจอเลยครับ คือวิ่งอยู่ดีๆเครื่องจะสั่น แล้วก็วอดดับหายไปเลย(ไม่ได้เบาแล้วดับ) ขอบคุณล่วงหน้าครับ

1. อาการคล้ายๆน้องบอยเลย เดียวดับๆ

2. เพิ่งซื้อหรอเนี่ย อาการจัดเต็ม

3. ความคิดส่วนตัวนะ น่าจะต้องดูความแรงของพัดลมตอนเครื่องร้อน ทั้งเปิดแอร์และปิดแอร์

4. ล้างหม้อต้มแก๊ส ถ้าหม้อต้มเก่ามากเปลี่ยนเลย

5. เช็คปั๊มติ๊กน้ำมันว่าใช้งานได้ปกติป่าว

6. ลองตั้งไฟใหม่ให้แก่ๆเลย เปลี่ยนกรองอากาศด้วย

7. ถูกทุกข้อ

8. เปลี่ยนหัวเทียน กรองอากาศ แล้วไปจูนซะ ทำเป็นเล่นสายหัวเทียนรั่วก็อาการนี้

9. Deknon Zaa

Deknon Zaa Guest

0
    0
    0
    ตอบ ข้อ3.เสียงดังวี้ดเวลาใช้แก๊ส เกิดจากท่ออากาศของระบบแก๊สรั่วครับ ลองติดเครื่องใช้แก๊สแล้วหาว่ามาจากตรงไหนครับ

จะเกี่ยวกะกล่อง ECU ไหมครับ อาการมันเดวดี เดวไม่ดี อะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้