พี่ๆคับสอบถามหน่อยคับถ้าเราเติมe20ต้องเปลี่ยนสายน้ำมันไหมคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย M Donall Club, 24 พฤษภาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. M Donall Club

M Donall Club Guest

0
    0
    0
    พี่ๆคับสอบถามหน่อยคับถ้าเราเติมe20ต้องเปลี่ยนสายน้ำมันไหมคับ

2. Bon Bz

Bon Bz Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนไว้ก็ดีครับ เปลี่ยนแค่สายไป กลับ ตรงเครื่อง ก็พอ ตรงออกจากเรกุเรต

3. M Donall Club

0
    0
    0
    แล้วตรงถังหละคับ

4. M Donall Club

0
    0
    0
    ที่มาจากปั๊มติ๊กคับ

5. Bon Bz

0
    0
    0
    ยังไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้ครับ ของผมใช้ e85 ยังไม่ได้เปลี่ยนสายในถังเลยครับ เปลี่ยนแต่สายนอก

6. M Donall Club

0
    0
    0
    คับผม คือเปลี่ยนแค่ในห้องเครื่องใช่ไหมคับ

7. Bon Bz

0
    0
    0
    ครับ แต่ถ้าไม่มั่นใจก็เปลี่ยนก็ได้ครับ

8. M Donall Club

0
    0
    0
    และสายใช้ของอะไรดีคับ แนะนำหน่อยคับ

9. Bon Bz

0
    0
    0
    ของผมสั่งจากพี่อะครับ ของอเมริกาผมจำไม่ได้ว่ายี่ห้อไร แต่แพงพอควรครับ ทั้งชุด เกือบพัน

10. M Donall Club

0
    0
    0
    คับ ขอบคุนมากคับ

11. M Donall Club

0
    0
    0
    พี่คับรบกวนอีกที่ ถ้าใช้e20นี่ เครื่องไม่มีปันหาอะไรใช่ไหมคับ หัวฉีดก้อไม่มีปันหาใช่ไหมคับ

12. Bon Bz

0
    0
    0
    ไม่มีคร๊าบบ ล้างหัวฉีดซักหน่อย ก็แหล่ม แล้ว แต่ ตอนเติมครั้งแรกอย่าเติมเยอะ ผสมกะน้ำมันเก่าที่เคยเติม

13. Bฺ14 เติม E20 ต้องเพิ่มกล่องหรือเปล่าครับ หรือ เติมได้เลย

14. Bon Bz

0
    0
    0
    เติมได้เลยครับ แต่รถจะวิ่งไม่ค่อยนิ่งเท่าไหร่จะมีอาการสะดุด บ้าง บางครั้ง เวลาเหยียบลากรอบ เพราะน้ำมันบางจ่ายไม่ทันจ้า ถ้าใส่กล่อง มันก็จะสั่งจ่ายเพิ่มขึ้น ครับ แต่นี่กล่องจะอ่านค่าเดิมแทนครับ

15. แบบนี้แสดงว่าต้องเพิ่มกล่อง ถ้างั้น คงจะให้ดมแก๊สต่อไปละครับ

16. Bon Bz

0
    0
    0
    ไม่เพิ่มก็ได้ครับผมมม ก่อนผมใส่กล่องผมก็ใส่ e20 ก่อน แล้วก็มาจูน e85

อ่อๆ เข้าใจผิดเองครับ ผมน่าจะหมายถึง กล่อง e85 ตัวน้ำมันที่ถูกๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้