วางเครื่องมาครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย ซึเนโอะ, 26 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ซึเนโอะ

ซึเนโอะ New Member Member

8
    0
    0
    SR20DE พร้อมเกียร์MT ไม่รู้ว่าสเป็คจริงๆมันแค่ไหนครับ ราคาตัวนี้วางจบที่38000.-
    วิ่งแรงดีและประหยัดกว่าเดิมนะครับ แต่ช่วงล่างไม่ไหวเสียแล้ว

ขอความกรุณาพี่ๆเรื่องช่วงล่างและเบรคน่ะครับ เอาแบบประหยัดและเอาอยู่
    หรือแบบจบๆงบไม่เกิน 1.5 หมื่น หรือยกชุดทั้งแพ
    เอาแบบที่พี่ๆคิดว่าดีแน่น่ะครับ จะไปแม่ฮ่องสอนครับ

2. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    รถผมเครื่องเดียวกับของคุณ ผมใช้เบรคหน้าของ Cefiroขับหลัง เดิมๆจับมาคู่ละ800 บวกกับผ้าเบรค Bendix metal King
    เพิ่งกลับมาจากแม่ฮ่องสอน นั่งสามคน มันรอดนะ คิดว่าเซ็ตอัพนี้รอดแม่ฮ่องสอนแน่นอน

3. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ช่วงล่างเดิม ถ้าคุณดูแลให้สมบูรณ์ก็เอาอยู่นะครับ ช๊อคอัพเบิกใหม่เลย เปลี่ยนบูช+ลูกหมากทั้งหมด วิ่งนิ่มเชียวล่ะ

4. chit

chit New Member Member

732
    0
    0
    คันนี้ขอนแก่นหรือป่าวววว..............
    ช่วงล่างเดิมๆเอาอยู่ครับ แต่ต้องสมบูรณ์นะ แต่อดีตคันดำผม ใช้ หน้า skyline r32 gts หลังดรัมเดิมๆ เอาอยู่สนิทครับ ระยะเปลก ไกล้เข้ามาอีก.....
    ผมว่างบ 6000-10000 น่าลงดิส sky เลย(ตอนนี้ถูกกว่าแต่ก่อนมากๆๆๆ)

5. NeXer

NeXer New Member Member

235
    1
    0
    เป็นคนไม่มีความรู้แต่ ขอแจมอ่านด้วยคนนะจ๊ะ อิอิอิ

6. pek_photo

pek_photo New Member Member

4,594
    1
    0
    อืม........................สวยจังเลยอ่ะ

7. toe5969

toe5969 New Member Member

68
    0
    0
    อย่าคำนึงแต่เรื่องเบรคนะครับถูกเรื่องยางด้วย
    เบรคดีแต่ยางไม่ดีก็เท่านั้นนะครับ

8. NeXer

NeXer New Member Member

235
    1
    0
    เห็นด้วยอย่างยิ่งคร้าบ

9. ซึเนโอะ

8
    0
    0
    ....

ลองเรียกรอบที่6000รอบแล้วปล่อยครัทที่เกียร์2ล้อไม่ยักฟรีเลย แต่เหม็นครัทครับอาการนี้ต้องทำไงครับขอบคุณสำหรับคำชี้แนะครับอบอุ่นมากๆครับ ผมอยู่กาฬสินธุ์ครับ

10. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    คลัทช์ลื่นแล้วครับ
    ไม่ผ้าคลัทช์หมด ก็หวีกดหมดแรง แต่ส่วนมากจะผ้าหมดมากกว่า

11. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ในรูปนี่กำลังติดไนตรัสแน่เลย

12. Anankhet

1,282
    5
    38
    ติดเสร็จช่วยถ่ายรูปงานติดตั้งถังมาให้ดูทีครับ ดูแล้วนี่มันแขวนถังนี่นา แปลกดี คือผมรับงานติดแก็สอยู่...เผื่อมันเป็นเทคนิคดีๆ

13. ซึเนโอะ

8
    0
    0
    ..........

ที่เห็นน่ะกำลังรื้อออกครับ มีประสบการณ์ที่ไม่ดีครับก็เลยต้องถอด ตอนนี้เติมโซฮอล95ก็ประหยัดดีอยู่แล้วครับ
    เรื่องครัทที่ว่าผมต้องทำอะไรยังไงบ้างครับเวลาเข้าอู่จะได้ไม่กลัวโดนฟันหัวแบะ

รบกวนผู้รู้ครับ รถผมมันเตี้ยและแข็งมากๆ อยากให้มันนุ่มหนึบและเตี้ยเท่าเดิมต้องซ่อมเปลี่ยนอะไรยังไง
    ช่วยแนะนำอย่างละเอียดทีนะครับโบนัสออกจะทำให้แจ่มๆสักที

.........ขอบอีกครั้งหนึ่ง

14. Anankhet

1,282
    5
    38
    จะให้ดีคุณลองเช็คหวีคลัทช์ใหม่ว่ามันดีมั๊ย ส่วนแผ่นคลัทช์คุณคงต้องเปลี่ยนอยู่แล้วครับ เอาแบบคุณภาพดีๆหน่อยนะครับ ของแบบนี้ไม่ควรเขียม เพราะค่าแรงยกคลัทช์ทีนึงมันหลายร้อยนะครับ รวมแล้วถ้าเปลี่ยนหมดชุดก็ประมาณ 4000 บาทครับ ส่วนช๊อคฯก็ควรเปลี่ยนมาใช้สเป็คโรงงาน นุ่มดี หนึบระดับนึง ความสูงก็เท่าเดิมแน่นอนครับ

15. ซึเนโอะ

8
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้