เครื่อง K อยากใส่ คอยล์แยก

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย FIGHTER, 19 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. FIGHTER

FIGHTER New Member Moderator

118
    0
    0
    เครื่อง K อยากใส่ คอยล์แยกของพวกโรตารี่ อ่ะครับ มันจะใส่ได้ป่าวครับ

พอดีมีของอยู่ ใครมีวิธีแปลงบอกผมด้วยนะครับ:rolleyes:

ขอบคุณครับ

2. cactus

cactus New Member Member

77
    0
    0
    / ถ้าเป็น คอยล์ Rotary รุ่นใหม่ ที่เป็นแบบ 3 สาย คงจะยากครับ แต่ถ้าเป็น คอยล์ Rotary รุ่นเก่าแบบ 2 สาย ก็สามารถใส่แทนของเดิมได้เลยครับ เวลาใส่ก็เอามาใส่แค่ลูกเดียวนะครับ ไม่ต้องใส่ทั้ง 2 ลูก เพราะ คอยล์ Rotary เวลาซื้อมาจะได้มาเป็นคู่
    / ผมเคยใส่กับเครื่อง 4K ใน KE 30 ของเพื่อน เจ้า คอยล์ Rotary มันจ่ายไฟได้แรงมากๆเลยครับ ความแรงไม่แพ้คอยล์แต่งเลย จานจ่ายที่ใส่กับคอยล์ Rotary ควรจะเป็นจานจ่ายแม่เหล็กนะครับ ถึงจะให้ผลดีที่สุด ถ้าจานจ่านเป็นแบบแม่เหล็ก 1 ก่อน ก็ต้องใส่หลังเต่าด้วย แต่ถ้าเป็นแบบแม่เหล็ก 2 ก่อนก็ไม่ต้องใส่หลังเต่าครับ ถ้าต้องการดูรูปประกอบก็ลองลิงค์ไปดูตามนี้ครับ
    http://board.thaispeedcar.com/viewtopic.php?t=11418&sid=abd1e439a9eb48ee01c79b8018917f76 :p

3. FIGHTER

FIGHTER New Member Moderator

118
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้