หน้าแหลมเครื่อง1G ครับขอคำปรึกษา

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย Ballkasumi, 26 กรกฎาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ballkasumi

Ballkasumi New Member Member

11
    0
    0
    พอดีผมใช้เครื่อง 1g ge อ่ะครับ รอบเดินเบามันสูงมากมาย PกับN รอบ2500+ แต่ R D L2 L1 รอบ1100+
    ทำยังไงก็ไม่หาย เพราะถ้า pกะN อยู่ที่ 1100+รอบ
    เข้า R D L2 L1 ดับสนิด เป็นทั้งแก๊สและน้ำมันครับ
    เคยถอดลิ้นกับมอเตอร์เดินเบามาล้างแล้วไม่หายครับ
    เลยไม่รู้จะทำยังไงไม่ทราบว่าอาการแบบนี้จะแก้ยังไงดีครับ มอเตอร์เคยถอดมาลองแล้วมันก็หมุนเข้าออกปกติมั้ง รบกวนพี่ๆวิเคราะหน่อยนะครับ

2. thun31

thun31 New Member Member

86
    0
    0
    ลองถอดแบตรึยังครับ ถ้ายังลองถอดออกซักคืนนึง ไม่หายค่อยว่ากันใหม่

3. Ballkasumi

11
    0
    0
    ลองถอดแล้วครับไม่หาย ไม่รู้เป็นเพราะกล่องหรือป่าว? เห็นกล่องมันเขียน 1G GEU เกียวป่าวหว่า

4. อาจจะเป็นที่กล่องก็ได้ครับ ถ้าเข้าเกียร์จอดแล้วรอบเท่ากัน แล้วเข้าเกียร์ให้วิ่งทั้งเดินหน้าและถอยหลังรอบตกลงทันที อาจจะเป็นไปได้ว่ากล่องไม่ตรงรุ่นรึป่าว เป็นทั้งตอนเครื่องร้อนเครื่องเย็นเลยรึป่าวครับ

5. Ballkasumi

11
    0
    0
    ครับเป็นทั้งร้อนและเย็น

6. Ballkasumi

11
    0
    0
    ผมเข้าใจผิดเองเรื่องกล่อง เพราะช่างมันเอามาประกบกัน กล่องตัวใหญ่ๆ 1g กระดาษ ขาดตามด้วย AT อีกกล่องเล็กลงมาหน่อย เขียนว่า ECT 1G GEU อ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้