อยากได้รีโมทเปิดประตูแต่ไม่เอาสัญญาณกันขโมย

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย rooster, 17 มีนาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. rooster

rooster New Member Member

25
    1
    0
    อยากได้รีโมทเปิดประตูแต่ไม่เอาสัญญาณกันขโมยมีขายมั้ยครับ

เพราะเพื่อนเค้าเคยแบทหมดตอนหนังเลิกเพราะมันร้องไม่หยุดนี่แหละเลยกลัวๆ

แต่มันสะดวกดีตอนเปิดประตู กดปิ๊บๆไม่ต้องมาไข หาซื้อได้ที่ไหนครับ

หรือซื้อชุดกันขโมยแต่ไม่ต้องเสียบตัวสัญญาณ เตือน

แนะนำด้วยนะครับ

2. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    ตอนแรกผมก็คิดแบบคุณอ่ะ ต้องการแค่รีโมทเพื่อเปิดรถ แต่พอไปดูราคาแล้วพอๆกันเลยอ่ะ
    ต่างกัน 2-3 ร้อยเองอ่ะ ถ้าจำไม่ผิดรีโมทเปิดปิดรถอย่างเดียวคลองถมขายประมาณ 7-800
    ส่วนที่เป็นกันขโมยด้วยประมาณพันนิดหน่อย ผมเพิ่งไปถอยมา ยี่ห้อ Takoma รับประกัน
    2 ปี บริษัทตั้งอยู่ตรงถนนเพชรบุรีตัดใหม่ ซื้อคลองถม เป็นตึกด้านข้างคลองถมติดแอร์ ฝั่งที่
    มีร้านขายแผ่น CD เยอะๆอ่ะ เป็นร้านขายเครื่องเสียงรถยนต์ และรีโมทกันขโมยอ่ะ

มีคู่มือภาษาไทย ให้ช่างแถวบ้านต่อให้ก็ได้ไม่ยากเท่าไรครับ ถ้าจะไม่ใช้ระบบตัดสตาร์ดก็ไม่
    ต้องต่อก็ได้ ส่วนถ้าไม่ยากให้มีเสียงก็กดปุ่ม ให้ระบบตัดการทำงานให้เป็นเซ็นทรัลล็อคอย่าง
    เดียวก็ได้ ตัวช็อกเซ็นเซอร์ก็บิดให้มันต่ำๆก็ได้เช่นกัน

ถ้ารถคุณมีเซ็นทรัลล็อคอยู่แล้ว เปิดแผงประตูดู ขาเซ็นทรัลล็อคด้วย เพราะอาจจะต้องซื้อตัว
    กระตุ้นเซ็นทรัลล็อคมาเพิ่มเพื่อเวลากดรีโมทจะได้ไปดึงขาเซ็นทรัลล็อคให้ทำงาน ที่ร้านที่
    ผมบอก็มีขาย ตัวธรรมดา สายไฟ2เส้น 120 แบบสายไฟ 5 เส้น 150 ถ้าซื้อตามร้านประดับ
    ยนต์ข้างนอกประมาณ 200-250 เลยอ่ะครับ

รถทิบูรอน ตัวล็อกอยู่ตรงที่ดึงประตู ใช้ตัวกระตุ้น 2 สายก็ใช้ได้เลยครับ

3. N/A

N/A New Member Member

20
    0
    0
    เหมือนกานเลยตอนแรกก็กะไม่เอากันโมยแต่ราคาต่างกันนิดเดียวที่รถก็ติดเซ็นทรัลล็อกมาแระเลยกันโมยไปเลยดีก่า

4. rooster

rooster New Member Member

25
    1
    0
    โอ้ ขอบคุณครับ

ได้ความรู้ประดับตัวด้วย

5. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    เอาแบบนี้มั้ยหละครับ ก็คือไปติดกันขโมยแบบที่มียี่ห้อหน่อยเอาแบบตัดวงจรไฟไม่ให้ต่อสายตรงได้ครับ เช่น โค๊ดอาลาม แต่คือเราบอกร้านที่ติดว่าไม่ต้องต่อตัว ไซเรน ไงครับ แค่นี้ก็ใช้ได้ตามปกติแล้วครับ เซฟดีด้วยครับ อย่างน้อยมันงัดประตูมันก็ต่อสายตรงไม่ได้หรือได้อาจจะใช้เวลาหน่อยอะครับ :D :D :D

6. moodyZ4

moodyZ4 New Member Member

125
    18
    0

ไอเดียเจ๋งดีอ่ะครับ :D

แต่ต้องไม่ติด LED ให้ขโมยมันรู้ด้วยนะ กว่าจารู้ว่ามีกันขโมย กว่าจาขโมยได้มันคงแค้นน่าดูเลยอ่ะ:p

ประวาณว่า โห...ไรเนี่ยพี่ ติดกันขโมยก็ไม่บอก งี้ไปเอาคันอื่นดีก่า จาได้ไม่เสียเวลางัดอ่ะ...:mad:

:D :D :D

7. rugek

rugek New Member VIP

4,864
    1
    0
    เเล้วเเบบ ที่ไม่ต้องกดปุ่ม พอเดินไกล้รถ รถจะปลดล้อคให้เอง พอเดินห่างรถประมาณ5เมตรมันก็จะล้อคเองอีก มีที่ไหนขายบ้างครับ อยากด้วยมากๆ

8. KCrazy16

KCrazy16 New Member Member

20
    0
    0
    หุหุ อยากได้แบบนั้นเหมือนกัน แต่ว่านะ...

ขโมยสมัยนี้ ถ้ามันหมายตาคันไหน ก็ไม่พลาดหรอก ยังไงก็ขโมยได้ทุกคัน ขนาดรถหรูมันยังสอยได้แค่นาทีเศษๆ ระบบที่เราทำกันแค่นี้คงไม่คณามือหรอก ยิ่งพวกอุปกรณ์ล็อคเกียร์ล็อคเบรกที่ขายๆกันเป็นแท่งเหล็ก ก็เคยเห้นรายกรทีวีไปถ่ายให้ดูว่ามันปลดกันง่ายๆ เหมือนเป็นเรื่องปกติเลย

โจรน่ากลัวมากๆ

คงต้องแล้วแต่ดวงแหละ ว่ามันจะไม่สนใจรถเรา

9. sanchart

sanchart New Member Member

74
    1
    0
    ราคาไม่ต่างกันมากครับติดกันขโมยดีกว่าแล้วปิดเสียงหรือถอดลำโพงออกก็ได้ ถ้าให้ดีติดแบบ two way ไปเลย เวลามีอะไรที่รถ remote ที่เราจะมีการเตือนด้วย

10. oad-ottawa

oad-ottawa New Member Member

25
    0
    0
    ครับๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

11. partshop

partshop New Member Member

303
    9
    0
    มีครับ ดูตามเวปพันธุทิพย์เลยครับ.................ทั้ง สตารท์รถ+เปิดไฟแอร์+เซ็นทรัคล็อก......แบบเบนท์ไง....ประมาณ 2900 บาท

12. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ของผมติดของ inwell พันปลายๆครับ แต่บอกเค้าว่าไม่ใส่ shock sensor เพราะไม่อยากได้แบบ รถท่อดังวิ่งผ่านแล้วดัง

หรือฟ้าฝ่าแล้วดังอ่ะครับ เลยใช้แค่โหมดที่มันกันเวลาที่มีใครมาไขรถ เปิดประตูแล้วดัง แล้วก็เป็นรีโมทเปิดปิด

ตอนแรกก็ไม่ได้ติดอ่ะครับ แต่มาติดตอนฝนตก เมียบ่น กว่าจะไขรถได้ เปียกพอดี

ผมไปติดร้านแถววัชรพลครับ ไม่แพงเลยล่ะครับ ร้านเล็กๆ แต่ฝีมือดี

ลองเอาเบอร์ไปโทรครับ จำชื่อพี่เค้าไม่ได้เหมือนกันครับ 086-566-4818

13. partshop

303
    9
    0
    เหมือนcamryใช่ม้าย.....

14. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    มีก็ดีครับหาตัวที่ไม่มีระบบกันสเทือนครับ มันจะได้ไม่ร้อง ตอนรถท่อดังๆขับผ่าน อิอิ

15. partshop

303
    9
    0
    ไม่รู้ว่ากันขโมยหลายๆยี่ห้อเหมือนกันหรือเปล่านะ........เพราะว่าบางตัวมันตั้งรับให้ความรู้สึกช้าและไวได้.....

16. pk_city

pk_city New Member Member

23
    127
    0
    มาเก็บความรู้ด้วยคับ ขอบคุณมากคับ

17. BiggyCat

BiggyCat New Member Member

373
    266
    0
    แบบครบๆ ดีกว่าครับ

18. ZydnEy

ZydnEy New Member Member

2
    0
    0
    แล้วถ้าเป็นรถรุ่นเก่าๆ ต้องซื้ออะไรเพิ่มอีกมั๊ยครับ นอกจากตัวรีโมท
    จึงทำให้เปิดประตู โดยใช้รีโมทอย่างเดียวได้

19. partshop

303
    9
    0
    ถ้ารถนั้นมีเซ็นทรัลล็อกแล้ว ก็สามารถติดได้เลย...................ขอพี่ผมเอาไว้เปิดฝาประโปรงท้ายใช้โซลีนอยด์.....ไม่ต้องใช้กุญแจเลย.........ต้องประยุกต์นิดหนึ่งครับ

20. ZydnEy

ZydnEy New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุณครับ ไม่ทราบว่าโซลีนอยด์ ตัวเท่าไหร่อะครับ แล้วหาซื้อได้ที่ไหนบ้าง
    รถของผม datsun620 [ช้างเหยียบ] อยากเอาที่เปิดออกแล้วให้เปิด ด้วยรีโมทอย่างเดียวอะครับ

21. partshop

303
    9
    0
    แบบที่1.....ก็คือ.....เซ็นทรัลล็อกของรุ่นใกล้เคียงที่ใส่แดทซันได้......และก็เอาโซลีนอยด์มาคุมที่ตัวเซ็นทรัลล็อกไว้เวลาเปิด.....มันจะมีเดื่อยที่ต่อมาจากเหล็กมือเปิดประตูอยู่ทั้งด้านในและด้านนอก+รีโมทกันขโมย
    ---------------พี่โทรมาถามผมดีกว่ามันมีเยอะครับ------086-1213986------------------------------

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้