รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับจะเปลี่ยนโอริงคอจานจ่าย #14เอง น้ำมันมันซึมอ่ะครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Pisi Ama, 5 กรกฎาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pisi Ama

Pisi Ama Guest

0
    0
    0
    รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับจะเปลี่ยนโอริงคอจานจ่าย #14เอง น้ำมันมันซึมอ่ะครับ

2. ผมเปลี่ยนเองครับ 2ส่วน โอริง กับซีลฝาครอบ โอริง ผมแกะไปเทียบไซด์เอา ส่วนซีลฝาครอบของผมลงเครื่อง SR เลยไม่มีอะไหล่ครับ ผมเลยจัดซิลิโคลน (กาวปะเก็นสีดำ แบบทนความร้อน) อัดซะเลยครับ

3. ก่อนถอดจานจ่ายอย่าลืมจดตำแหน่งสายหัวเทียนไว้ ผมก็จดเอาแบบบ้านๆเลย ไม่ต้องไปไล่ให้ยุ่งยาก และพอถอดออกมาจะมีมาร์คที่โรเตอร์ด้วย ถ่ายรูปไว้ก็ได้ครับ เวลาใส่จะได้ตำเเหน่งเดิม

4. ระบบคาร์บูป่าวครับ

5. Pisi Ama

0
    0
    0
    หัวฉีดครับ

6. จานจ่ายเหมือนกันกับคาร์บูมั้ยครับ

7. Pisi Ama

0
    0
    0
  8. โอริงจานจ่าย

9. ซีลจานจ่าย

10. เปลี่ยนไปปีกว่าแระ ของแท้ๆ ใช้ทนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

11. Pisi Ama

0
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับครอบครัวนี้อบอุ่นจริง ๆ

12. ผมเพิ่งเปลื่ยนมาคับเท่ากะชิลรถมอไซ์คัมมีเบอบอกคับ

13. ยากมากๆๆผมลองถอดมาเปรี่ยนดู พังไปตัวหนึ่งแล้ว55555ประกอบไม่ได้ ไม่ติด

ผมก็เริ่มมีเสียงออกมาจากจานจ่ายเเล้วสงสัย ต้องกลายเป็นอีกศพนึงเเน่เลย...ต้องลองเดี๋ยวทำคลิปไว้เป้น "Case study"

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้