รบกวนถามผู้ใช้เครื่อง 4 A GE 16V Set bo หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Motorsport Forum' เริ่มโดย ke30, 19 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ke30

ke30 New Member Member

1
    0
    0
    เรื่องทางเดินน้ำมันเครื่องที่จะไปเลี้ยงเทอร์โบเราจะต้องไปเจาะ เอามาจากตรงไหนหรอครับ ส่วนน้ำมันกลับแค็งจะต้องเจาะตรงบริเวณไหนถึงจะดีที่สุดอะครับ (ด้านบนหรือล่าง) รบกวนช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณมากๆๆครับ ใครใช้อยู่ช่วยโก้มดูให้หน่อย

2. sumo

sumo New Member Member

2
    0
    0
    เราก็เอามาจากสวิชแรงดันน้ำมันเครื่องและไหลกลับลงแคร้ง(ต้องสูงกว่าระดับน้ำมันเครื่องในแคร้ง)

3. overlap

overlap New Member Member

4
    0
    0
    เพิ่มเติมครับ สวิทซ์ แรงดันน้ำมัน ของ 4 a ge ถ้าขับหลังจะอยู่ด้าน ขวาของเครื่องใต้ฝาสูบลงไป ค่อนมาทางหน้าเครื่องนิดๆ แถวสูบ หนึ่ง กะ สูบ สอง ( ใต้ฝาสูบนะครับ ไม่ใช่ฝาครอบวาล์ว อิอิ :eek: ) ต่อสามทางออกมาจะดีกว่า ด้านนึง ใสสวิทซ์ เหมือนเดิม ด้านหนึ่ง ย้ำสายไฮดรอลิค แบบไส้เทฟล่อน เส้นละไม่เกิน 600 บาท ใส่ไปเลย
    ส่วนปล่อยน้ำมันกลับ ลง แคร้ง เจาะ อย่าต่ำมากคับ เอาสูงนิดนึง :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้