#Ga16 รถกินน้ำมันเครื่อง. ขับไป-กลับ. โคราช-กทม. เติมน้ำมันเครื่องตลอด. 1ลิตรกว่าๆ....

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Tum'k Sittha, 6 กรกฎาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tum'k Sittha

Tum'k Sittha Guest

0
    0
    0
    #Ga16 รถกินน้ำมันเครื่อง. ขับไป-กลับ. โคราช-กทม. เติมน้ำมันเครื่องตลอด. 1ลิตรกว่าๆ. เช็คดูแล้วไม่มีรั่วซึม ช่างบอกต้องผ่าเครื่องขว้านลูกสูบ. ใช้งบประมาณ. 20000 กว่า. #ต้องใช้เงินขนาดนั้นเลยเหลอครับ. #มีวิธีแก้ไหมครับ. มีร้านแถวเทพรักษ์. บางนา. สมุทรปราการแนะนำไหมครับ

2. ถ้าแพงขนาดนี้ลงเครื่องใหม่ดีกว่า5500เองในห้องขายมี

3. คาบูหรือหัวฉีดครับ

4. ถ้าจะฟิตเครื่อง หาเครื่องเซียงกงวางดีฟ่าครับ Teerasit Sintes ที่นี่รับจบ ครบวงจอห์น เลยคับ

5. ขนาดนั้นลงใหม่ดีกว่า

6. กินน้ำมันเครื่องบางที อาจจะเป็นยางตีนวาวล์สึก ก็ได้หน่ะ มีควันดำออกท่อไหม มีอู่ซ่อมนิสสัน อยู่แถวบางพลี (แต่ผมไม่เคยไปซ่อมหน่ะ ลองติดต่อดูครับ )https://www.facebook.com/Www.taylovepoy/

7. ga 16 หัวฉีดราคาประมานเท่าไหร่ครับ

8. Tum'k Sittha

0
    0
    0
    ตามๆเครื่องเดียวกัน

9. Ga 16 หายากเชียงกงมีก้อ2 หมื่นอัพ หาga15 ดีกว่าเครื่องเกียร์ไม่ถึง2หมื่น เกียร์ใช้เดิมได้เลย

10. ของเชียงกงมีแต่ga15ครับเพราะญี่ปุ่นใช้รุ่นนี้อย่างเดียวส่วนga16เป็นnvที่ประกอบในไทยดังนั้นเชียงกงไม่มีขายครับ

11. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    nv ยี่ปุ่น มี cd20 cd18 sr20 sr18 ga14ds ga15de มีหลายเครื่องครับ

12. Tum'k Sittha

0
    0
    0
    แล้วถ้าเป็นเครื่อง. QG 16 เอามาชนเกียร์เดิม. หายากไหมครับ

13. ผมกะแหวกแนวเล่น 1NZ ราคาไม่แพงแต่คิดยาวๆก่อน ไม่กล้าแหวก

14. Jacky Jdm

0
    0
    0
    1nz ราคาไปไกลแล้วจ้า

15. แนะนำga15ดีกว่าประหยัดน้ำมันดีด้วย

16. Jacky Jdm

0
    0
    0
    sr ประหยัดกว่าครับ ถ้าวิ่งความเร็วท่ากัน ระยะทางเท่ากัน ^_^

17. น่าสนเอาใว้มีโอกาสจะใช้บริการครับผม

18. อยากมี nvมั้งจัง จะได้คุยกะเขารุ้เรื่อง555

19. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ขาย fd แล้วมาซื้อ nv

20. ลองเปิดฝาครอบวาว์ลดูลูกยางสี่เหลี่ยมใต้ฝาวาว์ลถ้ามันแข็งน้ำมันเครื่องก็ออกตรงนี้คับดูนะคับ ราคาน่าจะร้อยกว่าบาท รถผมเคยเปน มีควันสีเทาออกท่อ

21. จะขาย nv ไปซื้อ gtr แต่เกรงใจคนในเพจนี้อะ เลยต้องทนใช้ต่อไป

วาสสวม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้