ขอสอบถามอาจารย์หลายๆท่านครับ รถผม เวลาเลี้ยวเพลาขับดังเเรงมากคังขึ้นเรื่อยๆ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Nissan NV, 5 กรกฎาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nissan NV

Nissan NV Guest

0
    0
    0
    ขอสอบถามอาจารย์หลายๆท่านครับ รถผม เวลาเลี้ยวเพลาขับดังเเรงมากคังขึ้นเรื่อยๆ และก้อเบรคเวลาเหยีบจมจนสุดแล้วไม่หยุด แีกอย่างครับชื่อรุ่นจิงๆรถผมมันคือรุ่นอ่ะรัยครับ ขอบคุณครับ

2. Jom Open Zii

Jom Open Zii Guest

0
    0
    0
    ตอบตามความรู้เด็กๆน้ะครับ เพลาขับถ้าล้างแล้วอัดจาระบีใหม่ใม่แน่ใจครับว่าหายมั้ย ถ้าให้แน่เปลี่ยนเลยครับ ของเชียงกง 2000 พ้มเห้นในห้องซื้อขาย เบรก ลองใล่ลม เช็กน้ำมันเบรกดูก่อนครับ รุ่น ในแผ่นเพลดในห้องเครื่องมันเขียนว่า nissan y10 ครับ ส่วนถ้าเรียกบ้านเราก็ดูที่ตัวหนังสือที่ฝ่าท้ายเลย มันมี nv sl กับ nv slx ครับ ผิดพลอดขออภัยด้วย

3. ตามข้างบน ส่วนใหย่เพลาเลี้ยงดัวมักจะสึกหราตามอายุ แต่เบรค ต้องไล่ดูเผื่แมีรอยรั่ว ถ้าไม่มีตามเบรคก้อหม้อลมเบรครั่ว อากสนเหยียบเบรครอบตกดับเรยครับ ขอให้หาย

4. สีเดียวกันเลย

5. เพลาขับผมซื้อในกลุ่มมา2000มาใส่เองถอดง่ายๆๆแค่งัดก็ออกมา ใส่ง่ายๆๆแค่ดันเข้าไป ยากตรงน็อตหัวเพลา หัวเพลายาว ต้องใช้กุญแจบล๊อกยาวๆไม่งั้นติดหัวเพลาก่อนไขไม่ถึง

6. เปลี่ยนหัวกระโหลกเพลาก็หายแล้วครับสองพันกว่าๆ

7. Nissan NV

Nissan NV Guest

0
    0
    0
    เรื่องเบรคจบแล้วครับ ปั้มบนรั่ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้