แอร์รถเย็นเฉพาะตอนวิ่งเวลาจอดจะไม่ค่อยเยนมีแต่ลม....เปนที่ไรหว่า

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Nusza Nakhonchaisri, 6 มิถุนายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    แอร์รถเย็นเฉพาะตอนวิ่งเวลาจอดจะไม่ค่อยเยนมีแต่ลม....เปนที่ไรหว่า

1. ของผมก็เป็นครับ?

2. มี สองอย่าง ไม่น้ำยาแอรขาด ก็พัดลมแอรระบายไม่ดี

3. Mon Amonsak

Mon Amonsak Guest

0
    0
    0
    พัดลมไม่มีแรงรึเปล่าครับ แต่ถ้าจอดเร่งเครื่องแล้วเย็นก็คอมแอร์อ่อนแรงครับ

4. ตอนไม่เย็นลองดูที่หน้าครัชแอร์ว่าจับหรือป่าวครับ หน้าครัชจะเป็นมูเล่อันล่างสุดติดกับคอมแอร์ครับ ถ้าไม่หมุนแสดงว่าหน้าครัชอาจมีปัญหาครับ ของผมเป็นมาตอนนี้แก้หายแล้วคับ

5. น้ำยาพึ่งเติมนะ

6. ตอนจอดเปิดปิดแอร์ดูมันก็ปกตินะ

7. ตอนวิ่งจะเย็นฉ่ำดี...จอดเท่านั้นแหละเหลือลมเยนหน่อยๆ

8. งั้นดูพัดลมแอรอย่างเดียวเลย ว่าติดแรงไหม

9. แรงนะคับ

10. เป็นโรคประจำตัวของb14เลยนะนี่ เปลี่ยนแผงคอนเดนเซอร์แอร์ อุดท่อน้ำที่เข้าตู้แอร์ ปิดตายประตูลมภายนอกช่วยได้ครับ เย็นขึ้น ส่วนคอมแอร์ให้ชัวร์เบิกของใหม่ แต่เห็นราคาแล้วเจ้าของรถหนาวแน่ๆ

11. Mon Amonsak

Mon Amonsak Guest

0
    0
    0
    แรงทั้งสองตัวซ้ายขวา ผมเคยเป็น ดูเหมือนพัดลมหมุนแรง แต่ลองเอามือไป ละๆดูมันไม่มีแรงเลยอะครับ แต่ถ้าพัดลมปกติ ก็เป็นที่คอมแอร์ละครับ หรือน้ำยาแอร์มาไปก็ไม่เย็นได้ครับ น้ำยาแอร์เยอะเกินคอมแอร์แรงอัดอาจจะไม่พอครับ น้ำยาเยอะไปก็ไม่เย็นน้อยไปก็ไม่เย็น ปล.ลองจอดแล้วกดคันเร่งเกียร์ว่างดูครับว่าเย็นมั้ย

12. หาฉนวนหุ้มท่อแอร์ในห้องเครื่อง ก็ได้ความเย็นมาอีกนิด

13. Wooddy Jaa

Wooddy Jaa Guest

0
    0
    0
    พัดลมผมอ่อนแรง ผมเปลี่ยนพัดลมแอร์ตัวนึงดีขึ้น อุณหภูมิห้องเครื่องก็ดีขึ้นไม่ร้อน

14. จะยังไงดีหว่า.....ทนใช้ไปก่อนก็ได้มั้ง...แต่ถ้าเจอรถติดนะถึงกับร้อนนนน

15. Deknon Zaa

Deknon Zaa Guest

0
    0
    0
    ตอนจอดรถเดินเบาไม่เย็น แล้วถ้าจอดเปิดแอร์เร่งเครื่องแล้วแอร์เย็นปกติป่าวครับ ถ้าเร่งเครื่องแล้วเย็นปกติ ก้อเป็นที่คอมแอร์ครับ

เด๋วลองดูคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้