น้ำมันไรไม่รู้เข้ามาที่กรองอากาศ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Jeff Anirut KumPa, 19 มิถุนายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    น้ำมันไรไม่รู้เข้ามาที่กรองอากาศ พุ่งออกมาข้างนอกเต็มเรยคะบมันคืออะไรอะคับเหมือนน้ำมันเครื่อง มันออกมาจากสายที่ต่อมาจากเครื่อง เข้ากรองอะคับรบกวนผู้รู้ด่วนคับ

1. ใส่น้ำมันเครื่องเยอะไปเปล่าครับ

2. มันออกมาทางไหนอะครับ

3. สายเนี่ยคับพี่เจิ้น

4. สายใหย่ๆ

5. กลองผมมันแตกด้วย อะคับแต่มันพึ่งเปนวันนี้อะ ถ่ายน้ำมันเครื่องล่าสุด สองเดือนทร่เเร้ว

6. ที่สายมันมีคาบขาวๆเหมือนเป็นไขขาวๆด้วย

7. สาย น้ำมันเข้าเครื่องนิครับ เหมือนน้ำมันไหมละ

8. อันตรายนะครับ ติดไฟ คิคิ

9. ใช่พี่ มันเป็นกลิ่นน้ำมันเครื่อง

10. ผมเคยเป็น โดนแก๊สโซฮอล์กัดสาย น้ำมันพุ่ง ดีนะไม่ย่างสด 555

11. ถ้า 2 เส้น ใหญ่ๆ เป็นสายน้ำมันเบนซิน เข้าเรกุเรเตอร์ --- และวนกลับ

12. มันเหมือนมีน้ำ ผสมด้วยอะคับ

13. ถ้ามีน้ำ เนี่ย ลองเปิดฝาหม้อน้ำดู ว่ามีสีโอวันตินไหม

14. Deknon Zaa

Deknon Zaa Guest

0
    0
    0
    ตัวดักไอน้ำมันในฝาครอบวาล์วเสียป่าวคับ

15. สายใหย่ๆเส้นเดียว

16. 2 งานเลย สายน้ำมันรั่ว + น้ำเข้าเครื่องแล้ว

17. แล้วต้องทำไงคับไม่กล้าขับ

18. สายน้ำมันอะเกรดทนแก๊สโซฮอล์เนี่ย เมตร 100 กว่าเอง แต่น้ำเข้าเครื่องละงานใหญ่

19. เปิดมา เจอแบบนี้ ฝาสูบอาจโก่ง

น้ำในหม้อน้ำหมดง่ายด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้