ขอบคุณครับผมอยู่แถวพระราม3ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Ton Zaza, 19 มิถุนายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ton Zaza

Ton Zaza Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับผมอยู่แถวพระราม3ครับ

2. แถวพระราม 3 มีเพื่อนๆ หลายคันเลยครับ

3. Ton Zaza

0
    0
    0
  4. Ton Zaza

0
    0
    0
    รถผมงบน้อยครับ

5. Ton Zaza

0
    0
    0
    เครื่องga16เดิมเป็นออโต้ครับตอนนี้อยากแปลงเป็นเกียร์ธรรมดาครับต้องใช้งบเท่าไหร่ครับ

6. ผมว่าไม่คุ้มนะครับ ลองถาม Jit Sunny Onsri ดูพึ่งแปลงมาหมาดๆ

7. Ton Zaza

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ

8. Jit Sunny Onsri

Jit Sunny Onsri Guest

0
    0
    0
    ถ้าคิดที่ จา วาง เกียร์ ธรรมดา ให้ ได้ ต้อง ซื้อ ของเอง ทุกอย่างครับ เพราะ ของ ต้องหา หลายชิ้นมากๆ ในการมาเปรียนเกียร์ Mt นะ

9. Jit Sunny Onsri

0
    0
    0
    ของ ที่ ต้อง หา นะ เกียร์ 1 ลูก ชุดแป้นครับ ถ้า เป็นครับสายก็ไม่ยุ่งยาก แต่ถ้าเอา ครัช น้ำมัน ยุ่งยาก ครับ แต่ เหียบครัชแล้วนิ้มมากๆครัชน้ำมัน ชุดคันเกียร์ คานรับเกียร์ ลูกยางแท่นเกียร์ มูเล่ท้ายเครื่อง แผ่นครัช ลูกปืนกดครัช ซีนเผาคับ ตัวนอกตัวใน นี้แค่ คราวๆนะครับ

10. Jit Sunny Onsri

0
    0
    0
    ที่ผม ทำมา ช่าง เล่นผมไปรวมค่าแรงด้วย 26000

11. Jit Sunny Onsri

0
    0
    0
    ราคา ใกล้เคียงว่าง sr20de เกียร์ Mt เลย ครับ

12. Jit Sunny Onsri

0
    0
    0
    เกียร์ ก็ ต้องหา เป็นแบบใมล์ ไฟฟ้า มานะครับ ไม่งั้น ยุ่งยาก อีก

13. Jit Sunny Onsri

0
    0
    0
    ผมว่า นะครับ at กับ mt ความเร็วปลาย วิ่งไม่ต่างกันเลย ครับ ในเครื่องga16 เรานี้ ตอนผม ใช้เกียร์ at วิ่ง ได้ 180 แต่มาใส่ mt ได้ 190 แต่ก็ลากยาวกว่าจาถึง ดูแล้วไม่ต่างกันเลย

14. Jit Sunny Onsri

0
    0
    0
    สรุปคือ เครื่อง ga16 เกียร์ at แล้วจาเปรี่ยน เกียร์ mt ไม่ คุ้ม ครับ สู้ ว่าง sr20de เกียร์ mt ที่เดียว จบ เลย ครับ แรง ๆ ไป

15. Ton Zaza

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ

16. คุณ Jit Sunny Onsri โดนไป 26000 เพิ่มอีก 50000 ซื้อ B14 ได้ทั้งคันเลยครับ

สาวก สาธุ รายงานตัวจร้า ^_^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้