เพื่อนๆ สนใจทำห้องกั้นกรองเปลือย แบบ 30บาทป่าว

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย GAZE SPEED, 7 เมษายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    คือผม จริงๆแล้วจะทำแบบมีเนียมแหละครับ แต่ว่ามันไม่มีเวลาเอาไปให้ร้านทำเลยใส่มันทั้งแบบนั้นเลย

ใช้ฟิวเจอร์บอร์ดอ่ะครับ ตัดๆ รูปแบบตามกรองของเรา แล้วยัดเข้าไปเลย ง่ายดี55+

ตอนนี้ผมใช้มาเป็นเดือนๆแล้ว ยังไม่ละลายครับ ไม่พังด้วย ก็มีประโยขน์ดีนะครับ

ไว้จะถ่ายรูปมาให้ชม

2. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    เอาปายดู ลูกทุ่งนิดๆนะครับ55+ แบบว่าไม่มีเวลาไปทำแบบดีๆ

3. CassyBank

CassyBank Member Privilege

42
    33
    18
    คล้ายๆของผมเลยครับ

แต่ผมจะใช้ ถังขยะ กับ แผ่นกันความร้อน

แบบว่าขี้เกียจไปจ้างเขาทำ

:D :D :D

4. |2abbit

|2abbit New Member Member

126
    0
    0
    แจ่มไอเดียดี

5. FiT K20A

FiT K20A New Member Member

50
    1
    0
    ดีคับ ไม่แพงเลย แจ่มๆ

6. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    ถังขยะทําเนียลๆๆๆน่าสนๆๆๆคับ

7. CHOK@ELEVEN

CHOK@ELEVEN New Member Member

128
    2
    0
    ลองทำแล้วใช้ดีมาก ทำสวยกว่าเจ้าของกระทู้อีก (พูดเล่นนะ)

8. theoneox

theoneox New Member Member

7
    0
    0
    ฟิวเตอร์บรอดใช้แป๊บเดียวก็แข็งหรอบแตกหมดอ่ะคับ ถุงขยะน่าจะดีกว่าเยอะนะ

9. CityMugen_HCC

CityMugen_HCC New Member Member

17
    0
    0
    ไอเดียเจ๋งไปเลย

10. mr.car

mr.car New Member Member

116
    14
    0
    :p โห...ทำซะสวยเลยที่แท้ก็ถังขยะดีๆๆจะได้เอาไปทำมั่ง:D :D

11. gossa

gossa New Member Member

120
    16
    0
    แผ่นกันความร้อนซื้อได้ที่ไหนครับ แล้วราคาประมาณกี่บาทครับ แล้วพวกท่อที่ดักอากาศจากหน้ารถมาเป่ากรองเปลือยที่เป็นท่อฟลอยหาซื้อได้ที่ไหน แล้วราคาเท่าไหร่อะครับ

12. JOOK_CORSA

JOOK_CORSA New Member Member

257
    0
    0
    good idea

13. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0

ท่อดักอากาศใช้พวกท่อแอร์ตามอาคารสำนักงานต่างๆคับมาหลายขนาด หลาบราคา
    หาได้ตามพวกร้านขายท่อยาง คับ น่าจะมี

14. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0
    อืมสวยๆ ดีอากาศเย็นเข้าด้วย:D

15. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ของผมใช้อาคีริคทำ เด๋วถ่ายมาให้ดูครับ

16. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    กรองเปลือยผมวางตำแหน่งแบบนี้ กั้นห้องยังไงได้บ้างอ่ะคับ

17. Drag_cuRa

Drag_cuRa New Member Member

90
    0
    0
    เจ๋งดีอ่ะ

18. oat_nextgen

oat_nextgen New Member Moderator

834
    4
    0

ท่อดักอากาศ ซื้อลวดมา ทำบาท คับ แล้วก็ไปซื้อฟลอยที่ หุ้ม ขนม หรือหุ้ม ไก้ 5 ดาว นั่น ละ คับ

แล้วมา ขดหมุนรอบกระป๋องสี ได้ ความยาวตามต้องการแล้วว เอา ฟลอยที่ เรา ซ์อมาเปงม้วน

ตามร้าน ทำขนม นำ ม้วน เล็ก 80 ใหญ่ 100

ม้วนเล็กก็ ใช้ ได้ เยอะมากๆๆแล้ว คับ

แล้ว พอเอาลวดมาม้วน รอบ กระป๋องสี แล้ว ออกมาจะ ได้ เปง คล้ายๆๆ สปิงใหญ่ๆๆ
    แล้วเอา ฟลอยมาหุ้ม อีกที่ คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้