สวัสดีครับขอคุยด้วยคนนะครับ ผมอยู่เชียงใหม่ รถผมคันนี้ครับ สีเขียว ชืื่อน้องไครส์

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Aounyai Makmaii, 23 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Aounyai Makmaii

Aounyai Makmaii Guest

0
    0
    0
    สวัสดีครับขอคุยด้วยคนนะครับ ผมอยู่เชียงใหม่ รถผมคันนี้ครับ สีเขียว ชืื่อน้องไครส์

2. Aounyai Makmaii

0
    0
    0
    ประสบการณ์ในการซ่อมโชกโชน แต่ก็สนุกดีครับ

3. สีเขียวเหมือนกันเลย ผมโดนหนักสุดคือช่างแถวบ้านเปลี่ยนชุดคลัทช์ให้ ราคาชุดคลัทช์ 12000 บาทเมื่อราว 10 ปีที่แล้ว เหตุคาดว่ามาจากก่อนหน้านั้นผมมาเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์ธรรมดาที่อู่นั้น ปกติเปลี่ยนที่ศูนย์ แต่มาตอนหลังศูนย์ปิดกิจการจากวิกฤติปี 40 เลยต้องหาเปลี่ยนแถวๆบ้านเพราะคิดว่าคงใช้น้ำมันเกียร์เกรดทั่วๆไปได้

4. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    ยินดีที่ได้รู้จักครับ

5. คราวนั้นผมเปลี่ยนน้ำมันเกียร์อย่างเดียวตามระยะ ช่างที่อู่นั้นก็จัดการลากถังน้ำมันเกียร์มาอัดๆ ใส่ให้บอกใช้ได้ใช้กันทั่วไป แค่เดือนแรกรู้สึกถึงความผิดปกติ คือเวลาสตาร์ทรถตอนเช้าจะมีเสียงกราวแกรกกรากๆ พอวิ่งไปสัก 5 นาทีเสียงก็เงียบ เป็นอย่างนี้ทุกวัน ปล่อยไปยังงั้นสักปีได้มั้ง

6. เอากลับมาเข้าอู่ที่เปลี่ยนน้ำมันเกียร์ใหม่ คราวนี้บอกเป็นที่ลูกปืนคลัทช์ ต้องเปลี่ยน จัดการเอาขึ้นแขวนชำแหละชุดเกียร์เปลี่ยนชุดคลัทช์ของใหม่เบิกศูนย์ 12000 ไม่รวมค่าแรง ค่าน้ำมันเกียร์ เบอร์เดิมเกรดเิดิม สรุปผลการซ่อม ไม่หาย ดังเหมือนเดิม เซ็ง

7. เคยเอาเข้าอีกอู่หนึ่งผ่าเกียร์ดูก็ปกติดี สุดท้ายลองเปลี่ยนน้ำมันเกียร์เป็น NVT-350 อาการเกียร์เสียงดังหายสนิทจนทุกวันนี้ กว่าจะเงียบได้หมดตังไปตั้งเยอะ แต่ตอนนี้หา NVT-350 เติมไม่ได้แล้วครับ

8. Aounyai Makmaii

0
    0
    0
    ยินดีที่ได้รู้จักครับ ประสบการณ์สุดยอด

9. คนนี้เคยเจอกับสาวคนที่ชื่อหญิงป่าว เชียงใหม่เหมือนกัน

10. Sirimas Inworn

Sirimas Inworn Guest

0
    0
    0
    สาว ญ คนนี้ป่าวววว

11. Aounyai Makmaii

0
    0
    0
    ใช่จริงๆด้วย อยู่เชียงใหม่เหรอครับอยุ๋แถวไหนเอ่ย ซักพักคงเจอกันครับ

12. Somphop O Thana

0
    0
    0
    สงสัยซํกวัน เราต้องมีแรลลี่ไปเชียงใหม่แน่ๆ ฮ่าๆๆๆๆๆ

13. Pangki Ka

Pangki Ka Guest

0
    0
    0
    ไปทำไรยะเทอนะ

14. Somphop O Thana

0
    0
    0
    ไปดูแพนด้า

15. Pangki Ka

0
    0
    0
  16. Somphop O Thana

0
    0
    0
  17. Pangki Ka

0
    0
    0
    ไปด้วยไง

18. Pangki Ka

0
    0
    0
  19. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    เอิ๊กส์ๆๆ...

20. Pangki Ka

0
    0
    0
    ขำไรฮ้าบบบ ^0^

21. Bond Comsquare

0
    0
    0
    ขำกระทู้งานเข้าอ่ะงับ...

22. Pangki Ka

0
    0
    0
    ไม่มีไรค่าา กระแสๆๆ ฮ่าๆๆ

23. Bond Comsquare

0
    0
    0
    เหอๆๆ... คร๊าบกระแสอบอุ่นมีใครไปจุดประกายมาอีกละ.

24. Pangki Ka

0
    0
    0
    อิอิ ม่ายมี

25. Bond Comsquare

0
    0
    0
    จริงดิ... งั้นเดี๋ยวกลับบ้านไปดูหมีแพนด้าที่เชียงหม่บ้างดีกว่า อิๆๆ...

26. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    ไปด้วยดิ.....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้