เกียร์รถผม(เกียร์ธรรมดา) อยู่ๆก็เข้าง่าย เกียร์ 3,4,5...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย ดุ่ย ดกโด้ย, 9 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    เกียร์รถผม(เกียร์ธรรมดา) อยู่ๆก็เข้าง่าย เกียร์ 3,4,5 แต่ก็หลุดง่ายด้วยแค่ปลายนิ้วเขี่ย บางทีก็หลุดเอง เปิดดูสายเกียร์ที่คันเกียร์ก็ปกติ เป็นอะไรครับ

1. พื่ดูบูชคันเกียร์ยังครับว่าหลุดหรือเปล่ามีอยู๋ตรงเกียร์นะลองดูครับ

2. บุชเดิมแตกไปนานแล้ว กลึงทองเหลืองใส่แทนซะเลย ยังสภาพดีอยู่ครับ

3. ถ้าเป็นรถญี่ปุ่นเคยเจอเกียร์หลุดมาจากเฟืองทองเหลืองในเกียร์มันสึกครับแต่ในเกียร์นีออนไม่รู้ว่าจะมีเหมือนกันหรือเปล่า ของผมก็ใช้นีออนเกียร์ธรรมดาเหมือนกันแต่ยังไม่เจอปัญหานี้ครับ

4. Diow Purefeel

Diow Purefeel Guest

0
    0
    0
    เคยดูเหมือนกัน น่าจะเป็นสปริงในเกียร์ครับ มันล้าเกินไป หรือน้ำมันเกียร์ สเปคมัน GL 5 เกรด 90 อะ รอผู้รู้มาตอบอีกที

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้