ปรึกษาหน่อยคร้าบ เกี่ยวกับ 205 (น้องใหม่ค้าบ)

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย gaszohol, 5 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gaszohol

gaszohol New Member Member

643
    4
    0
    :) ผมมีปัญหาน่ะครับ เกี่ยวกับสัญญาณวัดรอบ ผมอยากได้วัดรอบมาติดง่ะคับ
    ช่างเค้าบอกแว่.......ว่ามันคงลำบากนิดนึงส์ ผมเลยอยากรบกวนเรื่องนี้ล่ะคับ
    สัญญาณวัดรอบเราสามารถเอามาจากตรงไหนได้มั้งครับ แบบรอบจริงๆอ่าคับ
    รบกวนช่วยผมทีนะคร้าบ พอดีพึ่งเอารถน้องมาใช้น่ะคร้าบ :D
    ขอฝากเนื้อฝากตัว เลยล่ะกันคร้าบ สมาชิกใหม่อ่าค้าบ ................:)
    แล้วตอนนี้ สติกเกอร์หลังรถเป็นแบบไหนแล้วง่ะคับ :confused:
    ม่ายรุเรื่องอะไรเลยค้าบ ไม่ได้เข้าบอร์ดนานมากแล้วอ่าค้าบ :rolleyes:

ปล.รบกวนทิ้งเบอร์โทรไว้ด้วยนะคร้าบ เดี๋ยวผมโทรไปคุยด้วยครับ:)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 ธันวาคม 2007
  2. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    เป็นเครื่องเดิมใช้ม่ะคับ...แล้วจะเอาวัดรอบของอารายมาใส่อ่ะคับ...เอาสัญญาณ...จากคอยล์จุดระเบิดก้อน่าจะได้คับ....หรือรอท่านอื่นมาแนะนำอีกก้อได้คับผม.....

3. gaszohol

643
    4
    0
    ใช่ครับเครื่องเดิมคับ คือตอนนี้เอาของ Autogate หน้าดำ มาใส่คับ
    ช่างเค้าทำให้แล้วคับ แต่สัญญาณยังไม่ตรงตามจริงคับ.......- -*
    เค้า บอกว่าถ้างั้นต้องต่อจากกล่องง่ะคับ ผมว่ามันยุ่งยากเกินไป เลยอยากทราบแว่ .........
    ว่าจุดอื่นสามารถต่อได้มั้ย เพระตอนนี้ ต่อจากตรงที่ สายหัวเทียนมารวมกันน่ะคับ
    เรียกว่าคอยล์จุดระระเบิดหรือป่าวคับ? แล้วมันจะมีปลั๊ก น่ะคับ ช่างเอาสัญญาณมาจากตรงนั้นล่ะคับ
    แต่มันมีสายหลายเส้นมากนะคับ เส้นไหนล่ะคับทีนี้ - -* ที่เป็นสัญญาณจริงๆ
    แล้วถ้าต่อ จากกล่องจะต่อ จากตรงจุดไหนสายเส้นไหน คับขอรบกวนอีกครั้ง ครับ
    ขอบคุณคร้าบ.............

4. gaszohol

643
    4
    0
    ตอนนี้ทำได้และคร้าบ .....................
    ขอขอบคุณพี่ โบว์*** GaS MaN....๑^.^๑".***มากมายคร้าบ..........

5. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ยินดีคับผม...

6. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
    ได้แล้วหรอ พึ่งเข้ามาอ่าน ว่าจะช่วยตอบสักหน่อย จริงๆวัดรอบหาไม่ยากครับ ที่กล่องECUก็ได้ ที่ไมล์เดิมก็ได้ถ้ามี ที่คอล์ยลบก็ได้
    ถ้าเป็นจานจ่ายแม่เหล็กก็ สายไฟที่จานจ่ายนั่นเลยครับ เอามัลติมิเตอร์ ปรับย่านวัด Hz แล้ว จิ้มหาดูได้เลยครับไม่ยากๆ
    ขึ้นอยู่กับระบบของรถนั้นๆครับ

7. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    อยาก ติดมั่ง อะ

8. gaszohol

643
    4
    0
    ขอบคุณ พี่ๆทุกคนคร้าบ ที่เข้ามาช่วยเหลือกันคับ........
    ถ้าไม่ได้พี่ โบว์ ล่ะแย่เลยครับ ตอนแรกคุยกันซะดี พอจะต่อจริงๆ ยังต้องโทรไปถามอีกง่ะ - -*
    กันพลาดคับ อิอิ........
    ตอนนี้ ใช้งานได้แล้วครับ สรุปต่อจากกล่องเลยครับ ฮ่าฮ่า ดีใจๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้