อยากซ่อม ประตู 305 รบกวนหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย ngek_305cm, 27 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ngek_305cm

ngek_305cm New Member Member

37
    1
    0
    ยางขอบประตูและยางขอบกระจกมันหมดสภาพแล้วครับ เวลาล้างรถหรือฝนตกน้ำเข้าห้องโดยสารหมดเลย ขอสอบถามดังนี้นะคับ
    1. มันมีขายยกชุดหรือเปล่าครับ ราคาประมาณเเท่าไหร่ หรือ บานละเท่าไร
    2. เบิกศูนย์มีหรือเปล่าครับ
    3. ดัดแปลงของญี่ปุ่น ได้หรือเปล่า เอาของอะไรใส่ดี

รบกวนขอรายละเอียดหน่อยนะครับ :D

2. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ...ตอบตามนี้เลยนะคับ....

ยางขอบประตูและยางขอบกระจกมันหมดสภาพแล้วครับ เวลาล้างรถหรือฝนตกน้ำเข้าห้องโดยสารหมดเลย ขอสอบถามดังนี้นะคับ
    1. มันมีขายยกชุดหรือเปล่าครับ ราคาประมาณเเท่าไหร่ หรือ บานละเท่าไร

...ตอบคับ...ไม่ยกชุดคับ...ขายเป็นเส้นก้อขายคับ....แต่เปลี่ยนทั้งทีน่าจะยกชุดเลยน่าจะดีกว่านะคับ...ยางขอบประตู..(แท้เส้นล่ะพันกว่าคับ)....เทียม1ชุด4เส้น....พันปลายๆคับ...ส่วนยางขอบกระจก...จะสอบถามให้อีกทีคับผม

2. เบิกศูนย์มีหรือเปล่าครับ

...ตอบคับ.....มีแน่นอนคับผม...แต่ราคาก้อจะสูงนิดนึงคับผม.....ยังงัยลองเช็คราคาศูนย์ดูก่อนนะคับ....

3. ดัดแปลงของญี่ปุ่น ได้หรือเปล่า เอาของอะไรใส่ดี

...ตอบคับ....ก้อน่าจะแปลงได้นะคับ....ไม่น่ายาก.....เพราะยางขอบประตู....คลองถมขายกันเป็นเมตรคับ....เอาของเก่ามาเทียบ...เอาอันที่ใกล้เคียงที่สุดแล้วกันคับ.....ยางของกระจกก้อเช่นกันคับผม....(แต่ถ้าอยู่เชียงใหม่...ผมแนะนำแบบนี้ดีกว่าคับ...)

รบกวนขอรายละเอียดหน่อยนะครับ

..หรือยังงัยรอสมาชิกท่านอื่น...มาแนะนำเพิ่มเติมก่อนก้อได้คับ....

3. ngek_305cm

ngek_305cm New Member Member

37
    1
    0
    ขอบคุณมากๆครับ กะว่าจะไปหาเทียบเอา อยู่เหมือนกัน จะได้รู้ว่าสามารถใช้ของอะไรได้ ถ้าทำได้และ ok จะได้เอา มาบอกกัน เผื่อใครจะ ทำอย่างผมบ้าง

4. ibom

ibom New Member Member

76
    0
    0
    ซุ่มรออ่านคำตอบอยู่เหมือนกันครับ เพราะของผมก็เป็น อิอิอิ:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้