ขอถามหน่อยครับ เฟืองเกียร์ของb13หรือb14...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย หาดทราย สุขทวี, 8 กรกฎาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอถามหน่อยครับ เฟืองเกียร์ของb13หรือb14 สามารถนำมาใส่กับเกียร์ของga16ได้รึป่าวครับ(เกียร์5 ผมหลุด)

1. เช็คตามนี้ก่อนนะคับ ใช้มือจับเบาๆๆที่ด้ามเกียร์ แล้วขับลากรอบขึ้นไป แล้วยกคันเร่งทิ้งเลย ดูว่าด้ามเกียร์มันเดินหน้าถอยหลังดีดมือมั๊ย โดยปรกติด้ามเกียร์จะนิ่ง

2. คือผมเอาไปซ่อมแล้วช่างเขาซื้อของb14มาทั้งชุดแล้วถอดเอาชุดเกียร์5มาใส่ครับปรากฏว่ามันยังหลุดอยู่ครับ

กำ แสดงว่าไม่ได้ดูที่ผมโพสต แนะนำร้านช่อมเกียร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้