ระหว่าง แก๊ส กับ e85 อันไหนน่าสนใจกว่ากันครับ เพื่อนๆพี่ๆท่านใดเคยใช้e85บ้างครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ไอ้หนุ่มคาเฟ่ เท่ห์ไม่หยอก, 22 มิถุนายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ระหว่าง แก๊ส กับ e85 อันไหนน่าสนใจกว่ากันครับ เพื่อนๆพี่ๆท่านใดเคยใช้e85บ้างครับ แชร์ประสบการณ์หน่อยครับ

1. น้ำมันต้องดีกว่าสิ แก็สใด้ประหยัด

2. ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ

3. เปรียน???งง

4. พวกสายน้ำมัน ปั้มติ้ก อะไรพวกนี้ครับ ดูชุดkit e85 บางร้านบอกต้องเปลี่ยนบางร้านบอกไม่ต้องครับ เลยจะสอบถามผู้ที่เคยใช้ครับ

5. อันนี้ผมตอบไม่ถูกคัพ แต่ผมก็ใช้ทั้งแก็ส&มันนะ

6. ต้องเปลี่ยนครับ สายน้ำมันทั้งระบบ ไม่งั้นเจอแอลกอฮอล์กัดเปลื่อยแน่ๆ แค่แก๊สโซฮอล์ มันยังล่อสายแช่ถังผมพังเลย แล้วเนี่ย แอลกอฮอล์ 85% ไม่รอดแน่ๆ ปั๊มติ๊กก็ต้องเปลี่ยน ให้ทน E85 หัวฉีดอีก ครับ

7. ผมใช้ทั้ง e85 และแก็ส 85 เอาไว้ชิ่ง ใช้ e85 แพงกว่าแก็สนิดนึง เวลาไปไหนไกลๆต้องวางดูแผนที่ปั้ม e85 ไว้ด้วย ตอนที่ติดตอนนั้น เปลี่ยน หัวฉีด ปั้มติก เรกกุเรท สายน้ำมันทั้งระบบ จูนกล่องอีกใบ แรงขึ้นเหงๆ

8. gas หาที่เติมง่ายกว่า

9. ////E85 ได้ความเย็น เบาและแรง_ LPG ได้ประหยัด หนักและร้อน///// E85 เปลี่ยนสายน้ำมันที่แช่ในถังน้ำมัน(ทนE85 ทั้งนอกและในสาย) ยาว 3-4 นิ้ว, เปลี่ยนสายน้ำมันทีต่อออกจากปั๊มติ๊ก มาเข้าท่อส่ง ที่ต่อจากท่อส่งเข้ากรองน้ำมัน และจากกรองไปเข้ารางหัวฉีด (ทนE85 เฉพาะภายใน) และเพิ่ม กล่อง Kit ของ E85 ที่วางขายทั่วไป++++แค่นี้รถบ้านเดิมๆก็วิ่งได้ครับ++++

10. Palakorn Hoklad

Palakorn Hoklad Guest

0
    0
    0
    ถ้าประหยัดแกสค่าใช้จ่ายต่อกม. ถูกกว่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้