SR20VE เติมน้ำมัน E85 จะใช้หัวฉีดเดิม แต่ปรับน้ำมันเพิ่ม จะมีปัญหาอะไรป่าวครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย บีสิบสี่ โอนลี่, 28 มิถุนายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    SR20VE เติมน้ำมัน E85 จะใช้หัวฉีดเดิม แต่ปรับน้ำมันเพิ่ม จะมีปัญหาอะไรป่าวครับ แล้วมีปัญหาเรื่องถังน้ำมันเป็นสนิมบ้างมั้ยครับ

1. Sanchai Taneesan

Sanchai Taneesan Guest

0
    0
    0
    ถังเป็นเหล็ก จะรอดไหมพี่

2. นั่นดิ แต่ถ้าเราเติมให้มันเต็มถังตลอดพอไหวไหม

3. เพิ่งเติมถังแรก วิ่งทั่วไปปกติดี ไม่กล้า่ซัดกลัวหลับ

4. Met Nissan

Met Nissan Guest

0
    0
    0
    sr20veพอดีจะเติมe85เหมือนกันแต่ว่าจะเปลี่ยนหัวฉีด แต่เปลี่ยนสายทนe85แล้ว ว่าจะไปจูน กัวถังน้ำมันนี่และมันจะทนป่าว

5. เปลี่ยนเครื่่องแล้วหราฮะ

6. Met Nissan

0
    0
    0
    บีสิบสี่ โอนลี่ คับผม

7. Bon Bz

Bon Bz Guest

0
    0
    0
    ไม่เปลี่ยนหัวฉีดก็ไม่เป็นไรครับ ว่าแต่ตัวกล่องสามารถสั่งจ่ายน้ำมันเพิ่มได้ครับ อย่างผมเครื่อง ga16 ใส่กล่องปรับน้ำมันเพิ่มได้40% ใช้มา3-4เดือนก็ยังไม่เจอปัญหาไรเลยครับ

8. ในถังเป็นไงมั้งครับคุณน้อง ใช้มา3-4เดือนแล้ว

9. Met Nissan

0
    0
    0
    ของผมติ๊กเจแต่หัวฉีดเดิมกลัวไม่พอแต่ว่าจะถามคนจูนกล่องก่อนคับว่าได้ป่าว

10. ผมได้หัวฉีด550มาแล้ว แต่ยังหาโอริงหัวฉีดม่ายได้เลย ใจร้อนเลยลองกับเดิมๆดู

11. พุ้งนี้ลองยาวๆครับ ไปนครสวรรค์

12. Met Nissan

0
    0
    0
    ผมว่าจะใสหัวฉีด่370ดูน่าจะพอ

13. Bon Bz

0
    0
    0
    ก็ยังไม่มีปัญหาไรเหมือนกันครับขนาดท่อยางแช่ในถังผมยังไม่ได้เปลี่ยนเลยตอนนี้ก็ยังใช้งานปกติดีหมดทุกอย่างครับบ

14. Bon Bz

0
    0
    0
    ของผมก็ติ๊กเจ แต่หัวฉีดเดิมเหมือนกันครับ เรกุเรต sr มั้งบางครั้ง แต่ส่วนมากจะใส่ เรกุเรตเดิมม

15. เอ๊าๆลองดูจะได้รู้ 555

16. Met Nissan

0
    0
    0
    อืม..ลืมเรกุเรตเลยของเดิมได้ป่าว

17. Bon Bz

0
    0
    0
    ที่ใส่วิ่งใช้งานก็ของเดิม Ga16 ครั้ง แต่ถ้าไปวิ่งก็จะใส่ Sr20 ตัวติดกะเครื่อง ฝาดำหลังหัก ขับหลัง มาครับ

18. Met Nissan

0
    0
    0
    ผมถามพี่ตี๋แล้วหัวฉีดเดิมน่าพอเรกกูเรตเดิมได้ แต่ติ๊กเจยุ่ได้ไม่นานคับ sr20vvl จูนเรียวทามกล่องdeน่ะ

19. Palakorn Hoklad

Palakorn Hoklad Guest

0
    0
    0
    เรื่องถังผมใช้มานานยังไม่เจอสนิม รถผมส่วนใหญ่จอด สองเดือนจะได้ขับที

20. Sam N Sunny

Sam N Sunny Guest

0
    0
    0
    หัวฉีด 370 ของผมพลีชีพไปครบชุดแล้วฮะ 4หัว

21. ไม่รู้ว่าคิดไปเองรึป่าว รู้สึกรถวิ่งดีขึ้น อิอิ

22. การ ศึกษาผลกระทบของเชื้อเพลิง E100 E85 และE10 ต่อชิ้นส่วนในระบบเชื้อเพลิง : ทดสอบความทนทานของวัสดุต่อเชื้อเพลิง โดยภาควิชาวิศวกรรมเครื่องกล คณะวิศวกรรมศาสตร์ สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง ++++สรุปว่ามันมีผลกระทบอะไรก็ลองพิจารณาดูกันครับมีหลายอย่างเหมือนกัน http://www.me.psu.ac.th/tsme/ME_NETT23/topic/file/AEC-021153.pdf

23. ไอ้ที่ยังไม่พังเดี๋ยวมันก็พังครับ ช้าหรือเร็วเท่านั้น บางอย่างเราก็กังวลมากไปครับ+++ดูอย่าง Walbro ผู้ผลิตปั๊มติ๊กชั้นนำยังต้องออกรุ่นที่รองรับ E85 ออกมาเป็นระยะๆ ดังนั้นE85 มันต้องมีผลกับรถเรา++++ ดังนั้นก็ต้องเข้าใจพื้นฐานเหล่านี้ไว้ครับ แต่่มันนไม่พังทันทีเพราะ E85 หรอกครับ +++++

24. Met Nissan

0
    0
    0
    ความรู้ทั้งนั้น

รถที่ Modifyต้องคำนวณปริมาณน้ำมันให้ดีครับ ตอนรอบสูงจะเห็นชัดครับ+++ ติ๊ก หัวฉีด regulator ECU ต้องสัมพันธ์กัน มีอะไรก็มาแชร์กันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้