พี่ๆคะะะะ ! ช่วยหน่อย...

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Doungnapa Por, 8 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Doungnapa Por

Doungnapa Por Guest

0
    0
    0
    พี่ๆคะะะะ ! ช่วยหน่อย เรื่องมีอยู่ว่ามะคืนขับรถกลับบัานปกติวิ่งมาซักพักความเร็วประมาน80-100 อยู่ๆได้ยินเสียงแบบครู่ดๆๆๆเลยจอดลงมาดู เจอเบรคหน้าซ้ายมันหลุดไมีแน่ใจว่ามันมีน๊อตไม๊หรือมันหลุดยังไง ต้องทำยังไงดีคะ ตอนนี้แมคด้านในมันขูดลึกมากเพราะตอนกลางคืนที่จอดดูมันยังไม่เหนเลยฝืนขับไปจนถึงบ้าน รบกวนชี้แนะด้วยนะคะ

2. ยกไปให้ร้านช่วงล่างดูแล้วก็ซ่อมไปด้วยเลยน้องปอ หรือถ้าจะเอาข้อแนะนำเบื่องต้น ให้ปอไปถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยคะ

3. Doungnapa Por

0
    0
    0
    งั้นเด่วกลับบ้านหนูถ่ายให้ดูค่ะ ตอนนี้เอามือยัดเหล็กที่เบรคแล้ว แต่ถ้าขับนิดนมันจะเลื่อนไปขูดกับแมคด้านนี้ทำให้เบรคไม่อยู่แล้วมีเสียงค่ะ

4. คาลิปเปอร์หลุดเหรอครับ.

5. สงสัยคาลิปเปอหลุดแหละครับ ที่คาลิปเปอ จะมีน๊อตยึด 2 ตัว หามาใส่ซะ ส่วนล้อคงต้องลองตั้ง0ถ่วงดูว่าใช้ได้ไหม แต่ถ้าขับแล้วไม่สั่นไม่แกว่งก็โอแหละ

6. มีรูปไหมครับ

7. Doungnapa Por

0
    0
    0
    เด่วหนูถ่ายรุปให้ดูพุ่งนี้นะคะตอนนี้อยุ่ร้สนไม่ได้เอารถมา น่าจะเปนคาลิปเปอร์ค่ะ แต่น๊อตมันหายากไม๊คะ

8. Bigz de Kabook

Bigz de Kabook Guest

0
    0
    0
    น๊อตไม่น่าหายากนะคับ

9. สบาย เยอะแยะ

10. Doungnapa Por

0
    0
    0
    เมื่อกี๊มีช่างโทมาบอกหนูให้คนเข้าไปดูให้ เค้าบอกต้องไปถอดอีดข้างแล้วไปหาน๊อตเชียงกง !!

11. Doungnapa Por

0
    0
    0
    ไอ้เหล็กๆข้างในอ่ะค่ะพี่ๆมันหลุดมาสีกับแมคทำให้เบรคไม่อยู่มีเสียงครึ่ดๆๆๆปอเลยเอามือดันกลับไปก่อน

12. เท่าที่ดูจากรูปมันเป็นแผ่นเหล็กกันฝุ่น

13. ให้บีควิกถอดล้อ ออกมาดัดแล้วยึดน็อตให้มันเข้าที่เข้าทาง

14. Doungnapa Por

0
    0
    0
    โอเคค่ะขอคุนค่ะพี่ก้อง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้