ฟังทางนี้กันหน่อยนะครับพี่น้อง

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย RollriderS, 21 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    คือเนื่องจากว่าเราเป็นคลับที่เป็นทางการพอดูแล้ว
    ผมเลยอยากจะขอเสนอให้รณรงค์บางอย่างขึ้น นั่นก็คือมารยาทในการขับรถครับ

จากที่เห็นๆกันอยู่ตามท้องถนนนั้นมีอยู่ไม่น้อยเลยที่ขับรถกันอย่างน่าหวาดเสียว
    และส่งผลกระทบต่อผู้อื่นรวมถึงตัวเองไม่มากก็น้อย เลยอยากจะใคร่ขอเตือนและ
    ขอร้องพี่น้องทุกท่านขับขี่กันอย่างปลอดภัยเถอะครับ ไม่จำเป็นต้องโชว์แป๊ดแซ๊ด
    อะไรกันให้มากมายเปลืองน้ำมันเปล่าๆแถมยังอาจทำให้เกิดอุบัติเหตุขึ้นง่ายๆกับ
    ทั้งตัวผู้ขับและคนใช้รถคนอื่นๆบนท้องถนนด้วย

ขอเถอะครับเพื่อความปลอดภัยของทุกๆคนโดยเฉพาะพี่ๆน้องๆทุกท่านในคลับ
    ผมไม่อยากเห็นใครต้องบาดเจ็บและเสียใจกับเรื่องแบบนี้ ขอเตือนด้วยความหวังดีครับ

"มีน้ำใจให้กัน ขับขี่อย่างปลอดภัยกันเถอครับ"

2. kromma

kromma New Member Member

116
    0
    0
    จัดไปงับ ขับรถไม่เกิน90 เคารพกฎจราจร ครายมาดูดตูด.....เบรคให้มานชนไป งิงิ แต่รถผมติดแก๊สง้าบประหยัดๆๆม่ะแว๊นๆ

3. ao_323

ao_323 New Member Moderator

1,346
    16
    0
    ค้าบท่าน

4. b_benz

b_benz New Member Member

18
    0
    0
    คร้าบบบบบบบบบบบ

5. nick_oversize

nick_oversize New Member Member

445
    9
    0
    ผมก็ขับไม่เร็วหลอกครับ
    ปัจจัยมันน้อย

6. assanai

assanai New Member Member

263
    3
    0
    รถติดไม่แซด แซดแต่มอเตอรเวไปเลย รู้ว่าใครสวนใครแบบชัดๆ หมดเกียร4 เกียร5 ไปเลย
    ........

7. Suntipop

Suntipop New Member Moderator

509
    11
    0
    รับทราบ
    น้ำมันแพงวิ่งคงต้องเบา....

8. elmo

elmo New Member Moderator VIP

2,175
    3
    0
    รับแซ่บ ขับไม่เกิน (1)90 km งับ

9. t_rawut_t

t_rawut_t New Member Member

47
    0
    0
    อันนี้เห็นด้วยอย่างมากเลยครับ ตอนนี้ก็เพิ่งแตงงานมาอ่ะครับ เมียก็ด่าทุกวันนะ แบบว่ากลัวเป็นม่าย อิอิ....
    อีกอยากยังไม่คุ้มเลย.......(ยังไม่มีลูกเลย)

10. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ตังค์ ยังไม่มีเติมน้ำมันเลยครับ จะไปซิ่งที่ไหนละคราบ พี่ตั้ม

11. Nuay@Protege

Nuay@Protege New Member Member

12
    1
    0
    ปกติขับรถเฉยเฉยอยู่แล้ว
    ท่านประธานก็ด้วยล่ะ ได้ข่าวว่าเข้าอู่ซ่อมสีจนเป็นลูกค้าประจำ

12. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    อันนั้นมันผิดพลาดทางเทคนิคอ๊ะ

13. nakornban

nakornban New Member Member

1
    0
    0
    สมาชิกใหม่ รับทราบครับ

14. Ugly kid JOE

Ugly kid JOE New Member Member

22
    0
    0
    ปกติ ก็(พยายาม)มีน้ำใจบนท้องถนนอยู่แล้วครับ :D

15. dinodink

dinodink New Member Member

9
    1
    0
    รับทราบครับ

16. YohanRebell

YohanRebell New Member Member

11
    0
    0
    รับทราบด้วยครับ

17. Tuan

Tuan New Member Member

22
    0
    0
    รับทราบ ครับ วิ่งม่ายเร็วอยู่แล้ว ซ่อมสีลำบาก เอิ้ก

18. wat323

wat323 New Member Member

36
    1
    0
    รับราบครับประธาน

19. elmo

elmo New Member Moderator VIP

2,175
    3
    0
    ประธาน เป็นผู้นำทัพ งิงิ

20. targa

targa Member Member

223
    0
    16
    จัดไปครับเพื่อความปลอดภัย ค่อยเป็นค่อยๆไปน้ำมันแพงอย่าซัดมากมันเปลืองงงเน้อออ

21. ULtrAKuRt

ULtrAKuRt New Member Member

7
    0
    0
  22. KAI@323

KAI@323 New Member Member

10
    0
    0
    เห็นด้วย (ไม่ใด้มานาน):cry::cry::cry::cry::cry:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้