323 ตาหยี กินน้้ำมันโหดมาก ขอคำแนะนำด้วยครับ

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย Ctrl_s, 7 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    สวัสดีครับ เพิ่งเคยเข้ามาดูwebbordของที่นี่เป็นครั้งแรก ขอคำแนะนำด้วยนะครับ คือผมเพิ่งได้รถจากน้องชายมาใช้เป็นmazda 323ตาหยี 1800 เกียร์ธรรมดา ทุกอย่างเดิมหมดมีแค่ล้อ16" รู้สึกชอบในความเกาะถนนและรูปทรงแต่....ทำไมมันกินน้ำมันโหดมากๆ กินกว่าevo2 เครื่อง63 โบ ที่ผมใช้อยู่อีก ใครพอจะแนะนำได้ไหมครับผมเติม200 วิ่งได้แค่ไม่ถึง30โลเลย มันซดขนาดนั้นเลยเหรอครับอาจจะเครื่องมีปัญหารึป่าว ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

2. wat323

wat323 New Member Member

36
    1
    0
    ดีแล้วพี่มันก่อวิ่งได้ขนาดนี้แหละครับ
    น้ำมันแพงขึ้น
    แต่ได้เทาเดิม

ปล.200 ได้แค4.00ลิตรเองครับ

3. Ctrl_s

957
    45
    0
    ช่ายครับ น้ำมันแพงขึ้นแต่ก็ไม่น่าจะกินจุ เกินรถเทอร์โบอะครับ ผมก็เลยว่ารถต้องมีปัญหาแน่ๆเลย

4. kromma

kromma New Member Member

116
    0
    0
    จัดแก๊สเลยคับ กินปกติอยู่แล้วคับ ติดแก๊ส ขับหนึบประหยัดครับ

5. Ctrl_s

957
    45
    0
    ก็ว่าอยู่เหมือนกันครับ ซิ่งไม่ออกเลย ถ้ามีmeetingขอไปแจมด้วยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้