อยากจะตั้ง Club รถที่ใช้ GAS เลยมาซาวเสียงดูครับ

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย ont_sadung, 7 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ont_sadung

ont_sadung Member Member

92
    8
    8
    ตอนนี้ผมเห็นว่า รถที่ใช้แก๊สมีมาก(ขอสงวนไม่รับแท็กซี่นะคับ)และเรามักจะพยายามหาข้อมูลเพื่อให้มันดีที่สุด อย่างเช่นผม ติดแก๊สมานาน ตั้งแต่ตอนน้ำมันประมาณ 16-17 บาท ตอนนั้นไม่มีความรู้ เทคโนโลยีไม่ทันสมัย ก็ติดแบบธรรมดา วิ่งแบบอืดๆ รอบเครื่องไม่เกิน 3500 รอบ พอตอนนี้ อุปกรณ์ดีๆมีมาก แต่มันก็กว้างสำหรับการเรียนรู้ หาคนคุยด้วยยาก

เลยมีความคิดว่าจะตั้งคลับ ที่สำหรับรถติดแก๊สขึ้น มานั่งคุยกัน สำหรับคนที่สนใจ อยากให้ลงชื่อไว้เลยครับ จะได้เอาจำนวนไปขอคุณเก่งเค้าอ่ะคับ

ผม อ้น Ont_Sadung คับ
    MSN [email protected]
    05 8262682

เอ้อ......คิดชื่อคลับมาด้วยนะครับ:rolleyes:

2. Wako-Gsus

Wako-Gsus New Member Member

23
    1
    0
    อยากติดแต่กลัวระเบิด -_-"

3. @ C h e r r y @

@ C h e r r y @ New Member Member

4
    0
    0
    ที่บ้านรับติดแก๊สสสสสส
    แก๊สสสสเด๋วนี้วิ่งดีเหมือนน้ำมันเด๊เด๊ะ

4. torevo3

torevo3 New Member Member

245
    16
    0
    เออ....ผมกำลังจาติดอ่ะคับขอคำเเนะนำกับเบอร์โทรด้วยได้ป่าวคับ(ไม่ได้มีเจตนาอื่นนะคับ)ขอบคุงคับ:)

5. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    พี่อ้น รถเอยังไม่ติดแก๊ส แร้วจะคุยกะพี่อ้นได้มั้ยเนี่ย อิอิ

ปอลอ. นู๋รักดีเซลมากกว่างะ อิอิ แพงยังไงก้อขับเพราะมะได้ออกค่าน้ำมัน ลันล๊า.....55+

6. VW104

VW104 New Member Member

15
    0
    0
    น่าสนใจครับ รถที่บ้านผมก็ติดNGVแล้ว1คัน ลองขอบอร์ดสิครับ

7. NV-IISJIISJ

NV-IISJIISJ New Member Member

22
    1
    0
    ก็ดีคับ เอาไว้แลกเปลี่ยนความรู้กัน ผมก็ LPG+E มะเหงก คับ

8. rororere

rororere New Member Member

22
    0
    0
    :) ดีเลยครับ ผมเพิ่งติดมาอาทิตกว่าๆ ก็ได้แต่ซนกับมันแบบ งงๆ :p

9. จัดปายเลยครับ ที่บ้านมีสามห่วงติดแก๊สคัน
    ประหยัดขึ้นเยอะครับ

10. JZS133

JZS133 Member Member

520
    4
    18
    1 เสียงคับ

2J GE Mixer คับ :D

วิ่ง ตจว ตกโลละ 1 บาทคับ

11. JZS133

520
    4
    18

เด๋วนี้การติดตั้งแก๊ส มีมาตรฐาน มีวิศวกรรองรับ แล้วนะคับ อย่าให้ความเชื่อผิดๆมาเบียดเบียนเงินในกระเป๋าเลยคับ

:D

12. dear30

dear30 New Member Member

4
    4
    0
    จัดไปเลยคับ ผมก็ติดมานานไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย ประมาณ2ปี กว่า ได้ละ แต่มีผลค้างเขียงคือ เที่ยวบ่อย/กลับดึก อิอิ

13. ont_sadung

92
    8
    8
    อัพครับ เด๋วไปขอบอร์ดก่อน อิอิ

แล้วชื่อคลับไรดีล่ะครับ

14. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    ผมขอพูดตามความคิดของผมนะครับ

อ่านแล้วรู้สึกอยู่ในใจว่า ทำไมถึงขอสงวนไม่รับแท็กซี่ กลัวมั่ว กลัวดูไม่ดี หรือว่ายังไงครับ
    ทีมบางทีมหรือคลับบางคลับที่ลงหนังสือ บางทีผมยังเห็นมีแท็กซี่เลย

แล้วใน แท็กซี่ทั่วประเทศ สมมุติซัก 100,000 คัน จะมีกี่คันที่รู้จัก RCW หรือนั่งเล่น Web
    คงไม่ถึง 1% ผมว่าถ้ากลัวมั่ว หรือกลัวว่าจะมีแต่แท็กซี่เต็มคลับ ในจำนวนแท็กซี่ตามการเดาข้างต้น
    คงมีน้อยมากๆอะครับที่จะมารู้จักคลับคุณใน web แห่งนี้

ใน RCW ผมว่าก็มีสมาชิกที่เป็น แท็กซี่ เหมือนกันนะ เค้าจะรู้สึกยังไง...
    RCW เหมือนกัน ผิดที่เป็นแท็กซี่หรอครับ

แท็กซี่เค้าใช้แก๊สมานานหลายปี ผมว่าบางครั้ง บางปัญหา
    เค้าอาจจะมีคำตอบที่ดีๆในเรื่องการใช้แก๊สก็ได้นะครับ

ปล.ถ้ากลัวแท็กซี่จะเต็มคลับ หรือกลัวว่าจะมีคนว่าๆ คลับนี้มีแต่แท็กซี่
    ผมว่าชื่อคลับหรือชื่อทีมอย่าให้มีคำว่า แก๊ส หรือ gas เลยครับ
    เพราะถ้าเริ่มแปะสติกเกอร์กันเยอะ แท็กซี่เห็นแล้วอาจจะอยากแปะตาม
    และถ้าสติกเกอร์นั้นเริ่มฮิตกันในหมู่แท็กซี่ สติกเกอร์คลับคุณจะมีขายอยู่บนรถเข็นขายสติกเกอร์ที่เป็นแผงๆ

ทั้งหมดนี่เป็นความคิดส่วนตัวนะครับ มีทั้งความคิดทั้งด้านขัดแย้งและส่งเสริม
    ไม่ได้จะชวนทะเลาะหรือดูถูกใคร

แก้ไขล่าสุด: 8 มิถุนายน 2006
  15. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0

1 เสียงคับ

2J GE Mixer คับ :D

วิ่ง ตจว ตกโลละ 2 บาทกว่าคับ

55555

16. JZS133

520
    4
    18

จริงอ่ะจอน :confused:

17. new_ek

new_ek New Member Member

27
    1
    0
  18. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    เอาด้วยครับอาทิตย์หน้าติดแล้ว
    จองคิวไว้แล้วครับ:D

Sic_Rps13 ถูกใจสิ่งนี้
  19. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    เห็นด้วยครับ:D

20. tae_bkk

tae_bkk New Member Member

45
    2
    0
    ติดเหมือนกัน แล้วนะครับ 940 เครื่องเดิม โล 2 บาทหน่อยๆครับ ในเมือง

21. smlrf

smlrf Member VIP

81
    2
    8
    บอกพี่เก่งได้เลย เรื่องบอดนี่คุยกับพี่เก่งไว้นานแล้ว ขอไปก้อคงได้เลยแหละ เพราะคนเริ่มใช้เยอะแล้ว

22. Kodomo-Indy

Kodomo-Indy New Member Member

1,134
    13
    0
    ผมรอคลับคนที่ใช้รถแต่งที่ติด แก๊ซมานานแล้ว มันเหมือนกับว่า กลุ่มรถแต่งพอติดแก๊ซแล้วถูกมองว่า กระจอกใช้อะไรเหมือนรถบ้านๆแล้วจะแต่รถทำไม.....มีคลับ gas รถแต่งผมเห็นด้วย ขอ jam เป็นสมาชิกเลย

ผม โดม [email protected]
    QQ 7405240 (msn โดนบล๊อคเลยเล่น QQ เลย)

23. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    เอาคับ จัดไปค๊าบบบ

24. BOAM...B12

5,057
    775
    0
    โดนใจมากเลยผมเอาไปติดเขาว่าผมสิ้นคิดนะครับ:D

25. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    ดีครับเดี๋ยวนี้คนติด ตรึม ได้แลกเปลี่ยนข้อมูลกัน ว่าติดมาดี หรือ บกพร่องอย่างไร แก้ไขอย่างไร
    เพราะการติดแก็ส ก็คือการตัดแปลงสภาพรถ แต่ละคนก็มีแต่ละปัญหามาคุยกัน ดีครับ เห็นด้วย

26. ont_sadung

92
    8
    8
    ก็ไม่ได้คิดไรมากมายหรอกคับ งั้นแท็กซี่ก็รับคับ:rolleyes:

27. Bright Lights

Bright Lights Member Member

109
    1
    18
    ถ้าตั้งแล้วขออยุ่ด้วยคนเน้อ กำลังจะติดเหมือนกันคับ หาๆข้อมูลอยู่

28. NV-IISJIISJ

NV-IISJIISJ New Member Member

22
    1
    0
    เมื่อคืนเจอแท๊กซี่ สีส้มทั้งคัน ฝากระโปรงดำ ชุดแต่งอีโว 7 GT WING เกย์วัดเต็มรถ โคตรสวยเลยคับ

29. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    เน้นประหยัดอย่าไปใส่ใจเสียงนก เสียงกา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้