ปรึกษาหน่อยครับ ระบบน้ำมันเชื้อเพลิงใช้มอเตอร์ปั้มหรือเปล่าครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Wuthipong Khotphim, 13 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    ปรึกษาหน่อยครับ ระบบน้ำมันเชื้อเพลิงใช้มอเตอร์ปั้มหรือเปล่าครับ

1. แล้วปั้มติ๊กทำหน้าที่อะไรหล่ะครับ

2. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    มอเตอร์ปั้ม หรือปั้มติ้ก ตัวเดียวกันครับ

3. อ่อ ขอบคุณมากนะครับ

4. มีปั๊มเชื้อเพลิงแรงดันสูงทุกยี่ห้อทุกแบบแหล่าะคัพเดี๋ยวนี้

5. ปั๊มรอไว้ที่ราวหัวฉีด ความคุมแรงดันโดย แรกกูเลเตอร์ ข้างๆราง หัวฉีดเป็นคอยล์แม่เหล็ก

6. เหมื่อนกับรถทั่วๆไป

7. ขอบคุณนะครับ

8. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    เรกูเลเตอร์ของนีออน อยู่ที่หัวถังน้ำมันนะครับ ไม่ได้อยู่ท้ายรางหัวฉีดเหมือนรถญี่ปุ่น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้