รบกวนท่านสมาชิกครับ มาใหม่ ขอถามเรื่อง u12

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย pokkaman_ultima, 25 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pokkaman_ultima

pokkaman_ultima New Member Member

2
    0
    0
    1. คอมแอร์ พังครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
    2. โช๊คหน้าเสียครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
    3. หม้อน้ำลูกยางต่างๆ
    4. เกวัดความร้อน
    5. เกียร์ออโต้ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
    6.ยาง4เส้น
    7. จะซ่อมได้ที่ไหนครับที่เพื่อนๆใช้บริการกัน รบกวนประเมินราคาให้ด้วยนะครับจะได้เตรียมเทกระเป๋าเพราะได้เวลาแล้วครับ 11 ปีแย้ว ช้วยด้วยครับ ขอบคุณครับ:eek:

2. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    1. คอมแอร์ พังครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ หมายถึงเครื่องอะไรครับCA20 SR20 หรือ 3S อิอิ
    2. โช๊คหน้าเสียครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ หมายถึงโช๊คอะไรครับ ของแต่ง หรือสแตนดาร์ท3. หม้อน้ำลูกยางต่างๆ หม้อน้ำเดิมรึป่าว อันนี้ซ่อมได้ครับ เปลี่ยนใหม่ก็ได้ ส่วนลูกยางนี่กว้างมากๆเลยครับไม่ทราบว่า หมายถึงลูกยางอะไร4. เกวัดความร้อน ที่เสียนี่ ตัวตรงหน้าปัด หรือ เซนเซอร์ครับ5. เกียร์ออโต้ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ คำตอบเดิม เกียร์ออโต้ของเครื่องอะไรครับ6.ยาง4เส้น อันนี้กว้างสุดๆ ขอบอะไร เอายางเกรดไหน ยี่ห้อไหนอีกที่อยากเปลี่ยน
    7. จะซ่อมได้ที่ไหนครับที่เพื่อนๆใช้บริการกัน รบกวนประเมินราคาให้ด้วยนะครับจะได้เตรียมเทกระเป๋าเพราะได้เวลาแล้วครับ 11 ปีแย้ว ช้วยด้วยครับ ขอบคุณครับ รบกวนติดต่อพี่นิวได้ครับ หรืออู่ใกล้เคียงแถวบ้านแหละครับ สะดวกสุดเพราะว่า ยาง โช๊ค คอมแอร์ เกียร์ มันซ่อมคนละที่หมดเลยครับ นอกจากว่าจะหาของมา แล้วมารวมๆ ทำที่เดียว อันนี้แล้วแต่สะดวกครับ อิอิ

3. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    น่านกรูอีกแล้ว...............ท่านทศเทพ

4. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    ปรมาจารย์ทศเทพ เหนี่ยวไปแล้นนนนนนน :D

5. zombieuster

zombieuster New Member Member

156
    2
    0
    อืม.............ของเขาดีจิงๆๆ

6. muhammatu

muhammatu New Member Member

286
    2
    0
    หวัดดีคับคือผม พึ่งได้U12มาคับและอยากเป็นสมาชิกกลุ่มด้วยอะคับไม่ทราบว่าต้องทำไงอะคับ

7. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อืม.
    ถ้าต้องการสมัครสมาชิก Club ตุณสามารถสมัครได้
    ใน Meeting ทุกๆ เดือนครับ........

ส่วนถ้าแค่อยากพูดคุยเฉยๆ ไม่สมัครสมาชิก Club........
    ก็แค่เข้ามาคุยใน Board นี้แหละครับ.......... :D

8. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อิอิ

9. muhammatu

286
    2
    0
    รับทราบ

10. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D ครับ.......... :D

11. muhammatu

286
    2
    0
    ไหนๆก็ไหนถามเลยละกันตัวU12ของผมเวลาเปิดแอร์รถ รอบมันจะตก จากปกติเปิดแอร์รอบจะขึ้นสัก100-200 ทำให้วลาเออกตัวรถกระตุก อ๋อรถผมเป็นโอโต้เดิมเครื่องเดิมครับหัวชีดปี91 มันน่าจะเป็นที่ตัวเซ็นเซ่อหรือปล่าวที่ช่วยดึงรอบแต่ไม่ทำงาน และอยากทราบราคาเบื้องต้นด้วย ปล.ปีกผมล้างมาหมดแล้วเปลี่ยนกรองด้วย ผู้รู้ท่านไหนทราบช่วยทีขอรับ และหากมีอะไรแนะนำช่วยทีนะขอรับ ช่วยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยทีขอรับทุกท่านผมมือใหม่คันแรกในชีวิตและชอบเป็นการส่วนตัวกับรุ่นนี้รอฟังอยู่นะ ยังไงขอบคุณเป็นการล่วงหน้าเลยนะขอรับ

12. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    รบกวนรอ พี่ ทศสะเทพ มาเฉลยคับ อิอิอิอิ....

13. muhammatu

286
    2
    0
    พี่ท่านจะมาตอนไหนหวา ใครเจอท่านเทพฝากบอกท่านให้ช่วยกรุณาตอบทีขอรับ

ไหนๆก็ไหนถามเลยละกันตัวU12ของผมเวลาเปิดแอร์รถ รอบมันจะตก จากปกติเปิดแอร์รอบจะขึ้นสัก100-200 ทำให้วลาเออกตัวรถกระตุก อ๋อรถผมเป็นโอโต้เดิมเครื่องเดิมครับหัวชีดปี91 มันน่าจะเป็นที่ตัวเซ็นเซ่อหรือปล่าวที่ช่วยดึงรอบแต่ไม่ทำงาน และอยากทราบราคาเบื้องต้นด้วย ปล.ปีกผมล้างมาหมดแล้วเปลี่ยนกรองด้วย ผู้รู้ท่านไหนทราบช่วยทีขอรับ และหากมีอะไรแนะนำช่วยทีนะขอรับ ช่วยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยทีขอรับทุกท่านผมมือใหม่คันแรกในชีวิตและชอบเป็นการส่วนตัวกับรุ่นนี้รอฟังอยู่นะ ยังไงขอบคุณเป็นการล่วงหน้าเลยนะขอรับ

14. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม.........
    เครื่องเดิม ผมเดาว่ายังเป็น CA20E อยู่
    - เรื่องชดเชยรอบ Air มีอุปกรณ์เกี่ยวเนื่องกันอยู่ 2-3 ตัว
    Air Flow Meter, FICD และ ACC Valve ทั้ง 3 ตัวนี้
    ต้องทำงานสัมพันธ์กัน

- เรื่องออกตัวกระตุก มีอุปรกรณ์ที่น่าจะเป็นตัวก่อเหตุคือ
    Air Flow Meter , หัวฉีด และ ACC Valve

อุปกรณ์ที่กล่าวมาแล้วนั้น สามารถตรวจเช็คสภาพของมันได้ครับ...
    ขั้นต้นอาจแค่ถอดล้าง Tune Up นิดหน่อย แต่ถ้าอาการหนัก
    จัดแจงไม่ได้แล้ว ราคาอะไหล่ของใหม่อาจจะสูงมากไปนิดนึง
    ในความคิดของคุณได้......... อิอิ

คิดไม่ออก บอกไม่ถูกว่าจะทำตัวยังไง
    ลองมาคุยกับเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ได้ใน Meeting เสาร์นี้
    ก็ได้ครับ........... อิอิ
    :D

แก้ไขล่าสุด: 26 พฤศจิกายน 2007
  15. muhammatu

286
    2
    0
    ไม่ทราบว่าจะนัดกับไปที่ไหนครับ ช่วยตอบอีกนิดนะราคาประมาณไหนอะคับ

16. muhammatu

286
    2
    0
    ยังอยู่ป่าวคับท่านหรือว่าไปสะแล้ว

17. muhammatu

286
    2
    0
    ถ้าอยู่ช่วยบอกทีว่าไปที่ไหนเวลาเท่าไร และค่าใช้จ่ายเท่าไรว่ามาเลยคับประมาณเอาเลยคับ รออยู่

18. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    อิอิอิอิ..

19. muhammatu

286
    2
    0
    หง่ะเข้ามาละไม่ตอบ อิอิ อย่างเดียวเลยนะท่าน

ถ้าอยู่ช่วยบอกทีว่าไปที่ไหนเวลาเท่าไร และค่าใช้จ่ายเท่าไรว่ามาเลยคับประมาณเอาเลยคับ รออยู่

เครื่องเดิม ผมเดาว่ายังเป็น CA20E อยู่
    - เรื่องชดเชยรอบ Air มีอุปกรณ์เกี่ยวเนื่องกันอยู่ 2-3 ตัว
    Air Flow Meter, FICD และ ACC Valve ทั้ง 3 ตัวนี้
    ต้องทำงานสัมพันธ์กัน

- เรื่องออกตัวกระตุก มีอุปรกรณ์ที่น่าจะเป็นตัวก่อเหตุคือ
    Air Flow Meter , หัวฉีด และ ACC Valve

อุปกรณ์ที่กล่าวมาแล้วนั้น สามารถตรวจเช็คสภาพของมันได้ครับ...
    ขั้นต้นอาจแค่ถอดล้าง Tune Up นิดหน่อย แต่ถ้าอาการหนัก
    จัดแจงไม่ได้แล้ว ราคาอะไหล่ของใหม่อาจจะสูงมากไปนิดนึง
    ในความคิดของคุณได้......... อิอิ

คิดไม่ออก บอกไม่ถูกว่าจะทำตัวยังไง
    ลองมาคุยกับเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ได้ใน Meeting เสาร์นี้
    ก็ได้ครับ........... อิอิ

ผมรอท่านมาตอบอยู่นะขอรับ

20. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม...........
    ราคาอะไหล่เหรอครับ........

ของใหม่
    - Air Flow Meter CA20E = 24,000
    - หัวฉีด CA20E = 6,500 ต่อหัว
    - ACC Valve = 9,800
    - FICD = 7000 กว่า
    ราคาเป็นราคาคร่าวๆ.....

ค่าแรงล้างอุปกรณ์ต่างๆ รวมกันประมาณ 500-600 บาท
    ส่วนค่าแรง Tune up = 650 บาท ต่อ Job ครับ.......

ปกติ BB Club จะ meeting กันทุกเสาร์แรกของเดือนครับ
    สถานที่ก็จะเปลี่ยนแปลงไปเรื่อยตามแสมาชิกจะ Vote กัน
    ติดตามเรื่องสถานที่ได้ที่กระทู้ติดหมุดข้างบนครับ...... :cool:

21. muhammatu

286
    2
    0
    โอเชรับทราบ

22. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อิอิอิ....

23. pokkaman_ultima

pokkaman_ultima New Member Member

2
    0
    0
    เครือ่งเดิมครับ ปี1993 u12 ครับขอบคุณครับ

เครื่องเดิมครับ ปี93

24. yy_u12

18,827
    95
    48
    ทุกอย่าง base on CA20E นะครับ......

1. Comp. Air ของเบิกห้าง 12000 ครับ ของเซียงกงต้องแปลงขา
    เอาของ CA18 ขับหน้ามาใส่ ไม่งั้นก็แปลงไปใช้ Comp. Toyota เลยก็ได้ครับ
    ราคา Comp เซียงกงอยู่ 1000-2500 ครับ.

2. Shock Ab หน้า เบิกศูนย์ ข้างละ 2400 บาท ซื้อเซียงกง ข้างละ
    ประมาณ 1000-1500 ได้มาทั้งต้น+Spring ส่วนถ้าซ่อม ก็คู่ละ 1000

3. หม้อน้ำรั่ว ตัน เปิดซ่อม เปลี่ยนครีบ เตรียมไว้ 2000 อย่างน้อย
    ของใหม่เป็นหมื่น ครับ.......... ลุกยางนี่ ไม่ค่อย Sure ว่า
    คุณหมายถึงลูกยางตรงไหนอ่ะครับ มันลูกยางในรถ ประมาณ
    200 กว่า part

4. เกจ์วัดความร้อน ถ้าเสีย เบิกใหม่มี 5000 ขึ้นครับ.....
    แนะนำ หาของเรือนไมล์เซียงกงเปลี่ยน 1000-1500 ได้ทั้งไมล์
    สับเปลี่ยนเอาง่ายกว่าครับ

5. เกียร์ Auto เบิกห้าง แสนกว่าครับ........ เกียร์เซียงกง ก็ไม่มีด้วย....
    ยกเว้น หาซื้อเกียร์ที่ติดเครื่องยกลง ครับ...... ราคาเกียร์มือ 2 อยู่
    ที่ 6000-8000 ครับ.....

6. ยางติดรถเป็น 185/65 R14 เส้นนึงตก 2000 กว่าบาทครับ
    ราคาแล้วแต่ ยี่ห้อ และเกรดครับ...

7. เรื่องซ่อมแซม....... อันนี้แล้วแต่ความชอบครับ.... บอกกันลำบาก :D

25. new@nymph

12,042
    38
    0
    อืม...........ผมว่าวางsr ดีกว่าครับ

26. yy_u12

18,827
    95
    48
    ดีกว่าไร ครับ นิววววววววววว :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้