ถามเรื่องสัญญานวัดรอบงับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย ArkaRacing, 29 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ArkaRacing

ArkaRacing New Member VIP

985
    2
    0
    คือว่าตอนนี้สัญญานวัดรอบที่หน้าปัดรถกับที่rsmมันขึ้นมั่งไม่ขึ้นมั่ง เวลาขึ้นก็ขึ้นเพี้ยนแบบว่าขับอยู่แต่มันขึ้นแค่100กว่ามั่ง200กว่ามั่งบางทีก็นอน0เลย แล้วที่rsmบางทีมันภาพที่จอมันเหมือนทีวีภาพล้มน่ะคับ มันจะเบลอๆ แต่ว่าที่afcจอฟ้ามันดันขึ้นปกติ พี่ๆว่าrsmเสียรึว่าเป็นอะไรคับ แล้วสัญญาณวัดรอบเนี่ยมันดึงสัญญาณมาจากเส้นเดียวกันเสมอไปรึป่าวคับ ตอนนี้งงมาก :cry:

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    อาการเหมือน RSM เค้าจะใกล้กลับญี่ปุ่นแล้วอ่ะครับ..........

ส่วนเรื่องวัดรอบหาย ลองขยับแบบที่ผมบอก
    ดูว่าหายหรือเปล่าอ่ะ ถ้าไม่หาย ก็มีอีกอย่างคือ.......หน้าปัทม์เจ๊ง.....

อิอิ
    :D

3. ArkaRacing

985
    2
    0
    ตอนนี้หายแล้วคับ แต่ปั๊มติ๊กเป็นแทน พอเวลาวิ่งไปซักพักแรงดันจะตกลง ปกติตั้งไว้ที่3.5 พอกดคันเร่งตกลงเหลือ3.0 ยิ่งกดยิ่งตก ต้องแก้ด้วยการดับเครื่องแล้วบิดสวิทกุญแจไปที่on แล้วรอซัก5วินาที แล้วสตาร์ทใหม่มันจะหายคับ แล้วบางทีมันก็เป็นออีกแต่ทำแบบเดิมก็จะหาย
    ปล.ปั๊มติ๊กเพิ่งเปลี่ยนคับเพราะตอนแรกนึกว่าปั๊มติ๊กเสีย

4. YOYO BB U12

YOYO BB U12 New Member Privilege

762
    2
    0
    อืม เข้ามาจดๆๆๆๆ ฟามยู้ท้างน้านนนนน

5. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม............
    ใหม่เนี่ย............. ใหม่เบิกห้าง......
    หรือใหม่ เบิกเซียงกงครับ..... :D

6. ArkaRacing

985
    2
    0
    ใหม่เชียงกงครับ อิอิ

7. ArkaRacing

985
    2
    0
    จะลองต่อดีเลปั๊มติ๊กเพิ่มอีกซักตัวพี่ว่ามันจะเกี่ยวกันมั๊ยคับ

8. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    กล้าครับ กำตังไป 3พันกว่า เบิกปั๊มใหม่เถอะครับ ;)

9. OATH

OATH New Member Privilege

1,605
    4
    0
    ตาม พี่ เอ ว่า ครับ พี่ กล้า ของเค้าดีจิง

10. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    ช่วยต่ออายุ ไปนิดดดดดเดียววววววววววว :D

11. ArkaRacing

985
    2
    0
    เฮ้อ!! ต้องเสียตังอีกแว้วหรือเนี่ย

12. yy_u12

18,827
    95
    48
    :eek: อุอุ
    เสี่ยรู้ได้ไง อ่ะ......... :eek:

13. mEnkUng_TT_TT_

mEnkUng_TT_TT_ New Member Member

129
    1
    0
    เอาใจช่วยคับ:D:D:cool:

14. ArkaRacing

985
    2
    0
    ขอบคุณครับพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้