REPORT ?X1R D1 Thailand Round 2 ? 02.04.06?

การสนทนาใน 'Siam Drifter' เริ่มโดย FonNie, 2 เมษายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. FonNie

FonNie New Member Moderator Lady Member

214
    3
    0
    REPORT X1R D1 Thailand Round 2 02.04.06

วันนี้ตื่นแต่เช้าตรู่ ก้ประมาณ 6 โมงเช้า ก้ทำนู่นทำนี่ ไปเรื่อย แบบว่า ชิลโคตรอ่ะ จะรีบไปสนามแต่เช้าก้ไม่ได้ เพราะต้องไปเลือกตั้งก่อน วันนี้ก้ได้เดินทางถึงสนามประมาณ 11 โมง ไปถึงก้โดนคนบางคนรีดไถเงิน อิอิ:D สนามที่แล้วทางผู้จัดบอกว่า ซื้อ m-max 30 กระป๋อง แล้วสามารถนำมาสมัครแข่ง+ซ้อมฟรี แต่ปรากฏว่าสนามนี้ต้องซื้อ 40 กระป๋อง ซะงั้น!:eek: งง โคตร แต่ก้ไม่ได้พูดกับใครเพราะคิดอยู่ในใจคนเดียว (หวังว่า สนามหน้าคงไม่เพิ่มขึ้นเป็น 50 กระป๋องนะ สงสัยหมดสนามสิ้นปี สามารถเปิดร้านขายได้เลย อิอิ:D ) เอ้าแต่ก้พูดไปแล้ว มันก้คุ้มกว่าการที่เราเสียเงิน 700 บาท แล้วไม่ได้อะไรเลย นอกจากลงไปซ้อม+แข่ง:)

อ่ะมาเข้าเรื่องการแข่งขันในวันนี้บ้าง ไลน์ที่ใช้แข่งในวันนี้ คล้ายๆกับไลน์ที่ไบเทค แต่มันจะสลับข้างกัน ไลน์วันนี้ที่ใช้วิ่งก้จะเป็นสาดโค้งขวา แล้วสะบัดต่อด้วยโค้งซ้าย แล้วก้ยาวมาเรื่อย ช่วงทางตรงก้ต้อง ยอว์ดริฟท์แล้วเข้าสู่โค้งสุดท้าย เป็นอันจบ 3 section นักแข่งที่เข้าแข่งขันในวันนี้มีทั้งหมด 22 คัน คัดออก 6 คัน เพื่อเข้าไป battle ทั้งหมด 8 คู่ พูดถึงโดยรวมในการแข่งขันดริฟท์ช่วงควอลิฟายล์ บางคนก้ดี 2 section แรก ส่วน section สุดท้ายทำได้ไม่ดี หรือ บางคน 2 section แรกทำได้ไม่ดี ส่วน section สุดท้ายทำได้ดี ก้มีไม่น้อย แต่วันนี้ขอพูดจากใจเลยว่า แล้วฝนเชื่อว่าใครหลายคนในสนาม ก้ต้องพูดเหมือนฝนว่า พี่จั๊ม dream sport ที่ขับซาวาน่า ขับดีที่สุดในสนามเลยก้ว่าได้ ขอชมจากใจเลยแหละ:p ส่วนนักแข่งในสยามดริฟท์ที่ลงแข่งในวันนี้มี ลุงกุ้ง กะ มดดำ แล้ววันนี้สองคนนี้ทำได้ดีมาก สามารถผ่านเข้ารอบ 16 คันไปได้ :p

มดดำ VS พี่มิค 200sx สีชมพู
    มดดำ แพ้ พี่มิค แต่ยังไงก้ไม่เป็นไร ถือว่าวันนี้มดดำขับได้ดีมากเลยแหละ แหมมาแข่งแค่สนามสองเอง สามารถเข้าไป battle ได้เลยอ่ะ ไม่เหมือนคนบางคนแข่งมาตั้งหลายปี เพิ่งจะมาได้ battle ก้ปีนี้เอง อิอิ (แซวเล่นนะ ขำขำ) :D

ลุงกุ้ง ของน้องๆจากสยาม ดริฟท์ VS พี่โมส Silvia S14 สีขาว
    คู่นี้สูสีพอสมควร แต่สุดท้าย ลุงกุ้งก้เอาชนะไปได้ เอ๊ะหรือเป็นที่อายุมากกว่า เลยเก๋าเกมส์กว่า อิอิ:D

รอบ 8 คันสุดท้าย
    ลุงกุ้ง VS พี่จั๊ม dream sport
    แต่ปรากฏว่า พี่จั๊มขอบายไป เพราะว่ารถเป็นอะไรสักอย่างอ่ะ ฝนจำไม่ได้ เลยไม่สามารถทำการลงแข่งขันได้

หลังจากนั้น ช่วงที่คนอื่นแข่งกัน ลุงแกนั่ง ชิล ชิล มากไปหน่อย เลยพอรอบ 4 คัน ต้องมาเจอกับคู่ปรับเก่า คือ พี่นคร ซึ่งสนามที่แล้ว ลุงกุ้งสามารถเอาชนะพี่นครมาได้เพื่อไปชิงที่สาม แต่สนามนี้ ต้องแข่งกับพี่นคร ใครชนะไปชิงที่หนึ่ง บอกแล้วงัยลุงแกชิลมากไปหน่อย เลยแพ้พี่นครไป ทำให้ลุงต้องไปชิงที่สามกับพี่มิค คู่ปรับเก่าอีกเช่นกัน ซึ่งสนามที่แล้ว พี่มิคเอาชนะลุงไปได้ ทำให้ลุงอดไปชิงที่หนึ่ง

ชิงที่สาม ลุงกุ้ง VS พี่มิค 200sx สีชมพู
    คู่นี้ก้วิ่งได้ดีกันทั้งคู่ แต่รอบสุดท้าย พี่มิคดันไปพลาดเองทำให้ ลุงกุ้งได้ที่สามไปครอง เฮ........................ยังไงก้ขอแสดงความยินดีกับลุงด้วยนะ สนามหน้า สู้ สู้ สู้ตายต่อไป:cool:

มาเข้าเรื่องสยาม ดริฟท์กันบ้าง วันนี้ได้เจอ พี่บี้ แล้วก้ น้องโอม ซึ่งเป็นสมาชิกใหม่ที่ได้มาโพสๆในบอร์ดเมื่อประมาณช่วงปลายเดือนที่แล้ว ยังไม่ค่อยได้คุยกับพี่บี้เท่าไหร่ อ้าวหันไปอีกทีพี่แกกลับไปซะแหละ แง้ว แง้ว ส่วนน้องโอมยังไงสนามหน้าก้มากระโดดขึ้นรถลุงกุ้งเลยนะ จะได้ให้ลุงพานั่ง อ่อแต่วันนี้ก้ได้นั่งมดดำไปหน่อยนึงแล้วนิ ระวังจะติดใจนะ อิอิ

ปอลอว เสื้อสยาม ดริฟท์ สวยเนอะ ชอบชอบ :p

2. ปั๊ม-AVBD2

ปั๊ม-AVBD2 New Member Member

107
    1
    0
    -_-a
    นั้นดิเจ้เสื้ออะเมื่อไรเสร็จละเนีย
    แล้วๆๆๆๆ
    วันนี้ดวงดีมากไปดูเท่งโหน่งไดองกลับบ้าน1สลึงด้วยและ
    555+
    แต่ว่าลุงกุ้งสุดยอดดดดดดดดดได้ที่3สนามหน้าที่1แน่นอนสาทุเพียงๆๆๆ

3. OoM

OoM New Member Member

3
    0
    0
    ช่ายๆหนุกมักๆเลย นั่งแล้วติดใจเลย:D
    วันนี้อากาศสุดจะร้อน

ก็ขอบคุนพี่...ลืมถามชื่อพี่เค้าเลย พี่ที่ผมไปนั่งรถเค้าชื่อไรหรอคับพี่:rolleyes:จำได้แต่ชื่อรถ

เดือนหน้าไปอีกติดใจ:eek:

4. FonNie

FonNie New Member Moderator Lady Member

214
    3
    0
  5. FonNie

214
    3
    0
  6. FonNie

214
    3
    0
    200sx สีดำ พาหนะคู่กายคันใหม่ของพี่โชติ

7. FonNie

214
    3
    0
    บรรยากาศตอนสาย

8. FonNie

214
    3
    0
    รูปยังไม่หมด เด๋วกลับมาโพสต่อตอนสายๆ แบบว่าต้องออกไปธุระข้างนอกก่อน

9. Genoxide

Genoxide New Member Privilege

501
    8
    0

ส่วนผมวันนี้ ตื่นตั้งแต่ 6 โมงเช้า อาบน้ำ แต่งตัว ขับมดดำ ออกจากบ้านไป ล้างรถ แถวๆ สะพาน 3 ช่วงประมาณ 7 โมงหน่อยๆ

ก็ขับกลับมารอ เวลาเลือกตั้ง ขับกลับมาแถววัดที่บ้าน รถดันเข้าไม่ค่อยได้ ซะงั้น มันติด พ่อค้า แม่ค้า ขายกับข้าวตอนเช้าอยู่

ก็เลยต้อง หนี เอารถไป จอด ฝั่งตรงข้าม ,, และแล้วก็ เลือกตั้งเสร็ด ขับรถ ขึ้นทางด่วนไป ตอนจ่ายค่าทางด่วน เปิดกระเป๋าตังค์ดู

อ้าวเห้ยยย เหลือเงินอยู่ ร้อยเดียว ชิบหายแล้ววว ,,,,,,,,, มองดู น้ำมัน แต๊ะถึงขีด สีเหลืองนิดๆ แล้ว ทำยังไงดี

พอไปถึงสนาม ก็เลย โทรหาคนนู้น คนนี้ เพื่อจะยืมเงินไป จ่ายค่าน้ำมัน 55+ กับค่าลงแข่ง ,, แต่กว่า Pr Siam drifter จะมาได้

ล่อไป เกือบ 11 โมง เกือบเที่ยง นุ่นแหน่ะ เล่นเอา เหวอออ ไปหมด ,, ( ก็คนอื่นเค้าจ่ายกันไปหมดแล้ว เหลือ ผม กับลุง สองคน )

ยังไม่ได้ ไปถึงไหน๋เลย ,, พอมาดริ๊พท์จิงๆ ! ก็ มีความรู้สึกว่า line วันนี้ยากมากครับ ( ยากมันทุกสนามแหล่ะ )

ช่วงที่มัน ต้องสะบัดกลับ นี่ โหดน่าดูเลย ( ทำไม่ได้ซักที ) แล้วก็มานั่งพัก เหนื่อย ซักพัก ประกาศ แข่งซะงั้น T_T ไมมันเร็วงี้

ยังไม่ได้ไปถึงไหน๋เลย ,,, ตอนแข่งก็เหมือนเดิมครับ ตื่นเต้น ( แต่น้อยกว่าสนามแรก นิเนิง ) ทั้ง ลน ทั้งกดดัน แต่ สนามนี้รู้สึกว่า

ไอ่พัด มันจะตื่นเต้น น้อยกว่าสนามที่แล้วนิดเนิง 55+ [ สรุปแล้ว ตอนซ้อมยังเล่นดีกว่าตอนแข่งอีกครับ สงสัยจะลน เกิน ]

วันนี้ มีน้องๆ มา เลยจับนั่งซะ ,,, ทั้งน้องพลอย และน้อง โอม ,,, แล้ว พี่ บี้ นี่คนไหน๋หว่า ทำไมผมไม่เห็นอยู่คนเดียว T_T ???

Ps.. ทั้งวันไม่เหนื่อยเลย เพราะได้กำลังใจจากน้องชมพู

แก้ไขล่าสุด: 3 เมษายน 2006
  10. ปั๊ม-AVBD2

ปั๊ม-AVBD2 New Member Member

107
    1
    0
    อพลอยด้วเออเจ้ฝน
    คนชื่อโอมนี้คนไหนพลอยก็ด้วยนะรู้สึกช่วงนี้จะมีคนคนใหม่ๆๆเยอะพอสมควรตั้งแต่มีมดดำกะส้มจีดวิ่งคู่กันนะ

11. RS13

RS13 New Member Member

110
    0
    0
    ดีใจด้วยครับพี่กุ้ง
    ส่วนมดดำสู้ต่อไป่นะ

12. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    อืม....เหนื่อยและร้อนมากครับ ส่วนน้องโอมและสมาชิคใหม่ ในวันแข่งผมมักจะไม่ค่อยจะได้เสวนากับน้องๆสักเท่าไหร่เพราะในวันนั้นผมจะเก็บสมาธิในการแข่งขันอย่างมากครับ ต้องขออภัยกันด้วยน่ะครับ ส่วนเรื่องของการขอนั้งรถขอให้มาในช่วงเช้าสักเก้าโมงครับ ช่วงนั้นผมจะซ้อมสบายๆ ไม่ซีเรียดเท่าไหร่ คงเข้าใจกันน่ะครับ
    ตั้ม..... ขับได้ดีมาก ซม.บินเท่านั้น ขับให้เยอะๆ ผมไม่มีอะไรจะบอกอีกแล้วนอกจาก ซ้อมให้เยอะๆ
    พี่โชด... ผมเห็นพี่ขับได้ดีกว่าก่อนเยอะมากครับ ขอให้พยามมากๆครับ สำหรับพี่ไม่นาน ผมอาจหนาววว อิอิ
    ซิ่ง....ในสนามนี้ไม่อาจลงแข่งได้ แต่ความพร้อมของซิ่งบวกกับความพยามสูงมาก ผมเซื่อว่า อีกไม่นานสยามดริฟท์ จะมีนักดริฟท์ของจิงตัวจิง แน่นอนครับ
    พัด.... สำหรับพัด ผมเข้าใจความรู้สึกดีที่สุด รถพัดอยู่ในกำมือผม และผมจะไม่ยอมให้โปรเจคของเราล้มเหลวแน่นอนครับ (ถึงแม้รถพัดจะเป็นหนูทดลองก็ตามเถอะ อิอิ) ขอให้มองเพื่อนๆอย่างมีความหวัง ว่าสักวันนึง กรูจะลงไปล่อนอย่างแน่นอน ไม่นานหรอก
    ส่วนเพื่อนๆน้องๆอีกหลายคนที่ไม่ได้กล่าวถึง ขอบคุณแรงเชียร์และกำลังใจ ที่มีให้เสมอมา

13. Genoxide

Genoxide New Member Privilege

501
    8
    0

ลุงง แหมม ทำซึ้ง ๆ ชิชิ ,,,

ไอ่พัดหร๋อลุง ไม่ต้องห่วง ตั้มส์เอามันมานั่ง เทรน ทุกสนามเลย เวลาจิงๆ มันจะได้รู้ และควรแก้ตรงไหน๋

ยังไง ,, ดี ,,,, :p

14. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
  15. FonNie

214
    3
    0
    อ่ะกลับมาถึงบ้านแหละ โพสรูปต่อ

คันนี้เนี่ยแหละ ที่บอกว่าขับสุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด มาก :p

16. FonNie

214
    3
    0
    บรรดารถดริฟท์ที่มา เยอะมั๊กมาก :eek:

17. FonNie

214
    3
    0
    ลุงกุ้ง ล้วนล้วน

18. FonNie

214
    3
    0
  19. FonNie

214
    3
    0
    คุยกันตามประสานักแข่ง

20. FonNie

214
    3
    0
    บรรยากาศตอนรับรางวัล

21. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    เห็นรูปตัวเองใส่หมวกแล้วกวงติงซิเป็ง

22. FonNie

214
    3
    0
    ระหว่างทางกลับบ้าน :D

23. kung 200 sx

344
    10
    0
    ดูรูปสุดท้ายสิ อยู่ในสนามก็พอดูได้ แต่อยู่บนยถนนสิ ลาวซ่ะไม่มีอ่ะ อิอิ

24. Paievo6

Paievo6 New Member Member

12
    0
    0
    พี่กุ้งสนามนี้ขับได้สุดยอดมากกกก เลยครับ ขอชมจากใจจิงๆครับ

25. bzz

bzz New Member Member

62
    1
    0
    ต้องขอโทษ ฝน และทุกคนนะครับ พอดีผมมีธุระต้องรีบไปและเห็นทุกคนยุ่งๆอยู่เลยไม่ได้บอกก็ไปซะก่อนยังไม่ได้คุยอะไรกับใครเลย ไว้คราวหน้าเจอกันใหม่นะครับ

26. ซิ่ง

ซิ่ง New Member Member

67
    2
    0
    มาแล้วจ้า :D

27. ซิ่ง

67
    2
    0
  28. ซิ่ง

67
    2
    0
    เอาไปเลย รุ่งแน่อนาคต

29. ซิ่ง

67
    2
    0
    หมดแล้วครับ รูปรถตั้ม :cool:

30. FonNie

214
    3
    0
    คนขับ มดดำ โคตรเก๊ก อ่ะ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้