สวัสดีครับ ขอถามหน่อยครับ รถผม neon เกียร์ M/T จะหาน้ำมันเกียร์ MOPAR ได้ที่ไหน ครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Nipon Juibang, 21 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nipon Juibang

Nipon Juibang Guest

0
    0
    0
    สวัสดีครับ ขอถามหน่อยครับ รถผม neon เกียร์ M/T จะหาน้ำมันเกียร์ MOPAR ได้ที่ไหน ครับ

2. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    แถว ๆ ลาดปลาเค้า น่าจะยังมีอยู่

3. ถ้าเป็นautoใช้ยี่ห้ออื่นได้ป่าวครับ

4. Nipon Juibang

0
    0
    0
    ผมอยู่ ต.จ.ว. มีเบอร์โทร ร้านใหม ครับ

5. Pae MO ON

0
    0
    0
    เบอร์ที่ผมไม่มีแต่เดี๋ยวลองหาให้

6. Nipon Juibang

0
    0
    0
    ขอบคุณ ครับ

7. ทำไมต้อง Mopar

8. Pae MO ON

0
    0
    0
    คือยังงี้ ถ้าเป็นเกียร์ธรรมดาควรใช้ของมัน เพราะมันมีกลไลบ้างอย่างในเกียร์ที่ไม่เหมือนของพวกญี่ปุ่น

9. ตรึง!! แล้วมันต้องเปลี่ยนถ่ายบ่อยแค่ไหนอะ น้ำมันเกียร์อะคะ

10. Pae MO ON

0
    0
    0
    เกียร์ธรรมดาไม่ต้องเครียด ถ้าไม่รั่วไม่ซึม ซัก 2 ปีทีก็พอได้

11. เราไม่เคยเปลี่ยนถ่ายเลย มีแต่เติม

12. Pae MO ON

0
    0
    0
  13. ไม่รู้งะ เห็นพ่อเติม

14. Pae MO ON

0
    0
    0
    มันแปลกตรงที่มันรั่วหรือเปล่า....

15. มันระเหยมั้ง ใช้มาตั้งสิบกว่าปี

16. Pae MO ON

0
    0
    0
    น้ำมันเกียร์ มันระเหยไม่ง่ายขนาดนั้นหรอก

17. แล้วจะรู้ได้ไงว่ามัน เสื่อม เสีย แค่ไหน

18. Pae MO ON

0
    0
    0
    เอ๋อ...นั้นสิดูยังไง ต้องกะเอา....

19. ดูสี หรือ ดมกลิ่นได้มะ

20. Pae MO ON

0
    0
    0
    ก็พอได้ แต่มันไม่มีเข็มวัดเหมือนออโต้ อ่ะดิ

21. ฮึ้ย เราเคยเปิดดู มันมีแท่งวัดติดอยู่กะฝางะ ใช้ได้ปะ

22. Pae MO ON

0
    0
    0
    ข้างหน้าใกล้ ๆ หม้อน้ำหรือเปล่า

23. ออ รู้แระที่เราเปิดมันน้ำมันของพวงมาลัยพาวเย่อออออ นี่เอง อิอิ เขิลเลย

24. Pae MO ON

0
    0
    0
    ลองไปดู Auto car srinakarin ด้านหลังน่ะย้ายแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้