เพื่อนๆ ในคลับครับ คอนโซลนี้ผมหุ้มเองด้วยหนังทำไม่ยาก...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Piyawech Roumphaothai, 29 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    เพื่อนๆ ในคลับครับ คอนโซลนี้ผมหุ้มเองด้วยหนังทำไม่ยาก แต่ออกมาเป็นแบบนี้นะถ้าของใครแตกอยู่และงบน้อย อยากทำเองผมสอนวิธีให้เลย

1. คิดจะทำอยู่เหมือนกันครับแต่ยังไม่ได้ไปดูราคาหนังเลย ซื้อมาเท่าไรหรอ

2. หนัง 30 บาทขอซื้อมาจากร้านเบาะ แล้วกาวยางกระป๋องละ 30 บาท กระดาษทราย 10 บาท กาวร้อน 20 บาท กระดาษเช็ดชู 5 บาท กรรไกรหาที่บ้านเถอะน่าจะมี อุปกรณ์มีเท่านี้เอง

3. กาวร้อนเอามาทำอารายอะ

4. เอามาเชื่อมพาสติกที่มันแตกหรือร้าว คู่กับกระดาษเช็ดชู่อ่ะ แต่ถ้ามันไม่แตกก็ไม่ต้องใช้

5. อ่อ ชิ้นนั้นกินกาวไปแล้ว อิอิ

6. ถ้าแน่นไม่มีแตกแล้วก็หุ้มเลย ข้อสำคัญตอนทากาวยาง ทาทั้งชิ้นงานและหนังหุ้มนะ แล้วทิ้ให้แห้งแปบนึงค่อยติด งานจะออกมาดีมาก

7. อ่อ ได้ครับๆ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับ

8. Chokdee Manwiwat

Chokdee Manwiwat Guest

0
    0
    0
    ดูจากภายใน สงสัยทำไมใช้กันสมบุกสมบัน จนโทรมยังงี้ ไม่สงสารมันบ้างเหรอ

9. ของผมได้มาก็เริ่มแตกแล้ว เราเลยต้องมารักษา อิอิ

10. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    อายุรถ สิบกว่าปี ใช้งานกันเป็นแสนโล ตามสภาพแหละครับมีทั้งดี และ ไม่ดี ก็ต้องดูแลกันไป

11. Chokdee Manwiwat

0
    0
    0
    คอนโซลรถผม มันยังเรียบร้อย แข็งแรงอยู่เลย ไม่มีทีท่าว่าจะแตก หรืออาจเป้นเพราะ ใช้น้ำมันเคลือบล้อ ทาอยู่บ่อยๆ มั้ง

12. Pae MO ON

0
    0
    0
    อาจจะไม่ค่อยได้รือทำอะไรมั่งครับ ถ้ามีโอกาสต้องรือมันก็มีโอกาสแตก หัก ร้าวอยู่แล้วละครับ ว่าง ๆ ลองรือดูครับ รับรองถ้ารือไม่ดีมีแตกคามือ แน่ ๆ

13. Chokdee Manwiwat

0
    0
    0
    ความจริงมีว่า....รถจอดในที่ร่มมากกว่ากลางแดด 90 %

14. Pae MO ON

0
    0
    0
    จริง ๆ มันก็ไม่เกี๋ยวกับตากแดดหรือไม่ตากหรอกครับ ผมว่า 90% ที่แตกส่วนใหญ่มาจาเวลารือไม่ถูกวิธีมันเลยแตก ลองถามคันที่แตกส่วนใหญ่ดูแล้วกัน

15. แต่รถผมแตกตั้งแต่ก่อนมาเป็นของผมอ่ะ ดังนั้นพอมาเป็นของผมปุ๊บผมก็เลยต้องทำการรักษาบาดแผลให้มัน

16. แล้วถ้าเราต้องการอันใหม่มือสองมีหรือเปล่าครับคอลโซลนะครับ

17. และราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

ประมาณ 3,500 บาทมั้ง มือสองนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้